17 ตอบกลับ

ถ้าไม่มีอาการหรือไม่มีเลือดออก ลูกยังดิ้นปกติก็ไม่น่ามีอะไร แต่แนะนำควรไปพบแพทย์ค่ะ อายุครรภ์มากแล้ว ควรไปเช็คการเต้นของหัวใจลูกค่ะ

TapFluencer

หาหมอค่ะเราควรล้มตอน7เดือนเเต่น่องก็เงียบไปในคณะที่หมอตรวจ3ซมเลยปลุกสรุปหลับไม่มีไร เเต่เเาเอาก้นลง เเต่ไม่เเรง

ท้องก่อนเราล้มแล้วประมาณ1อาทิตย์น้องก็หลุดเลยค่ะท้อง2ระวังมากเพราะแท้งไป2รอบแล้วแนะนำให้คุณแม่ไปหาหมอ

เราพึ่งล้มบันไดหลายขั้นเอาก้นลง เราก็ไปตรวจค่ะกันไว้ดีกว่าแก้ถึงจะไม่มีเลือดและไม่กระแทกกับท้อง

ไปหาหมอรึยังคะ รีบไปเลยค่ะ ให้หมอดูเล่าสาเหตุให้หมอฟังนะคะ เด่วคุณหมอจะตรวจให้ค่ะแม่

เราล้มเราแท้งเลยค่ะแต่ท้องอ่อนกว่าแม่ แนะนำไปเลยค่ะอย่าช้า ทุกวินาทีมีค่ามากค่ะ

ไปดีกว่าค่ะอย่างน้อยเราก็ได้รู้ว่าลูกปอดภัยดี

ควรเดินทางไปหาหมอ ตั้งแต่ล้มแล้วค่ะ

ขอขอบคุณนะคะทุกคนหนูไปหาหมอเเล้วคะ

ถ้าปวดท้อง มีเลือดออก รีบไปหาหมอค่ะ