6 ตอบกลับ

ลูกเราไม่ได้เลเซอร์พังผืดใต้ลิ้นนะ ก่อนน้องจะออกจากโรงบาลหมอเด็กขลิบพังผืดเลย หมอใช้ยาชาทา แล้วขลิบออกมีเลือดไหลออกนิดหน่อย หมอก็บอกให้เอาน้องเข้าเต้าเลย น้องก็ดูดนมได้ดีเลยนะ

บ้านนี้น้องไม่ยอมกินเต้าไปเลยค่ะ​ แถมกินน้อยลงจนน้ำหนักลด​ แต่พยายามฝืนให้เข้าเต้าค่ะจนยอมกลับมากินเต้าเหมือนเดิม​ แต่ไม่ต้องห่วงนะคะน้องกินได้ปกติเหมือนเดิมค่ะ

ไม่งอแงนะคะ​ น้องอาจจะเจ็บหรือป่าวคะเลยมีงอแงบ้าง​ สู้ๆนะคะเดี๋ยวก็ดีขึ้นค่ะ

บ้านนี้ก่อนออกจากรพ.หมอตัดพังผืดให้เลยค่ะ ตัดตอนน้องได้2วัน จากที่ไม่ค่อยดูดกลายเป่นดูดเก่งมากค่ะ อย่ากังวลนะค่ะแม่สู้ๆจ้าาา

ของลูกเราขลิบพังผืดใต้ลิ้นก่อนออกจาก รพ.เลยคะ คุณหมอแนะนำให้ทำเลยดีกว่าเพราะถ้าน้องยิงโตเเล้วจะเจ็บและร้องงอแงมากกว่า

บ้านนี้มีลูกสาว2คน เป็นทั้งสองคนค่ะ ของเราวันที่เลเซอร์เอาออก สังเกตุไม่ค่อยกินอะไรค่ะ ถัดจากนั้น1วันก็กินเหมือนเดิม

งอแงนี่เป็นปกติของลูกเราค่ะ จนตอนนี้ก็ยังงอแงบ่อยต้องอุ้มตลอด

ไม่ต้องห่วงค่ะแม่ หลังจากทำน้องกินนมได้ปกติไม่ร้องไม่โยเย ลูกบ้านนี้ทำตอนคลอดได้2วันค่ะ