40 ตอบกลับ

29+3บวมเหมือนกันค่ะ แต่อาการอื่นร่วมด้วยเช่รปวดหัว อาเจียน ตาพร่ามัว เจ้บลิ้นปี่ ไม่มีค่ะอาการนี้แค่บวม สงสัยน้ำหนักล้วนๆ แม่จิ้มแร้วบุ๋มมั้ยค่ะ

ของแม่บ้านนี้ก่บุ๋มค่ะ แต่ไม่มีอาการนอกเหนือจากบวมเช้นกันค่ะ แต่ถ้าไม่เดินเยอะไม่ยืนๆนานๆก่ไม่ค่อยบวมค่ะ

บ้านนี้ก็บวมค่ะ 8 เดือนกว่าแล้วเป็นเรื่องปกตินะคะของคนท้องใกล้คลอด แต่ถ้ามีอาการอื่นร่วมด้วยแนะนำไปหาหมอนะ

เป็นค่ะ สังเกตอาการอื่นร่วมด้วยนะคะ กดแล้วบุ๋ม ความดันสูง ตาพร่ามัว ถ้ามี เสี่ยงครรภ์เป็นพิษค่ะ

VIP Member

แม่ไปหาหมอก่อนนะคะ เผื่อครรภ์เป็นพิษ อันตรายมากค่ะ ไปให้หมอดูก่อน ขอให้ไม่เป็นอันตรายมากนะคะ

ตอนนี้เรา36+4Wค่ะ ก่อนหน้านี้บวมกว่านี้อีกแล้วก็ยุบลงไปได้ไม่ถึงอาทิตย์กลับมาบวมอีก

ค่ะ ขอบคุณนะคะ😍

ลองกดดูนะคะ ถ้ากดแล้วบุ๋มลงไม่ขึ้นกับมาแบบเดิม ไปหาหมอนะคะ เสี่ยงครรภ์เป็นพิษ

บ้านนี้34+2 ไม่บวมค่ะ แต่ปวดตรงระหว่างขามากๆเลยค่ะบางครั้งแทบยืนไม่ได้

8 เดือนนิดๆ เริ่มๆบวมเหมือนกันค่ะ พยาบาลบอกกดไม่บุ๋ม ไม่เป็นไรค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ใกล้36วีคเเล้ว ยังไม่บวมค่า 😂😂 ถ้าบวมลองปรึกษาคุณหมอนะคะ

VIP Member

บ้านนี้มือเท้าเริ่มบวมนิดหน่อยช่วงเดือนที่8เหมือนกันจ้าแม่