10 ตอบกลับ

บ้านนี้เป็นตั้งแต่ไตรมาสแรกเลยค่ะยันตอนนี้จะคลอดอยู่แล้ว เคยขอยากับหมอมากินค่ะแก้ไอขับเสมหะ หมอจัดยาสำหรับคนท้องให้ค่ะแต่ตอนนี้เลิกกินแล้วไม่อยากกินเยอะสงสารลูก

บ้านนี้ทั้งเสมหะ ทั้งไอเลยค่ะ ไปหาหมอเอายามาอมมากินก็ไม่หายค่ะ อาศัยดื่มน้ำอุ่นๆช่วยบรรเทาได้ค่ะ

บ้านนี้เป็นเพราะว่าเป็นกรดไหลย้อนค่ะตื่นมาระคายคอทุกวัน 8เดือนเหมือนเลยค่า

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ คงเป็นเพราะอากาศที่เปลี่ยนแปลง จิบน้ำร้อนน้ำอุ่นเอานะคะ

เป็นเหมือนกันค่ะ จากที่ไม่เคยเป็น ได้แต่ดื่มน้ำตามตลอดค่ะ

เปนตั้งแต่เริ่มตั้งครรภ์เลยค่ะเหนียวคอมากๆ

แม่บ้านนี้คลอดเดือนหน้าเป็นเหมือนกันคะ

นึกว่าเป็นคนเดียวค่ะ 😂😂😂

เป็นเหมือนกันค่ะ

เป็นเหมือนกันคะ