5 ตอบกลับ

แม่บ้านนี้ประจำเดือดขาดไป 1 วัน ตรวจขึ้น 2 ขีดชัดเจนก็ไปหาลุงหมอเลยค่ะ ตอนแรกลุงหมอตกใจที่ประจำเดือนขาดไปแค่ 1 วัน แต่ซาวด์แล้วสรุปมีถุงไข่จริงค่ะ🥰

รู้ตอน5วีคกว่าค่ะ ตอนนั้นปจดมาช้า3วันเลยลองตรวจดู ก็ขึ้น2ขีดเลยค่ะ ไปหาหมอหมอซาวด์ให้ค่ะ แต่ยังไม่เห็นตัวอ่อน แต่ว่าเห็นเป็นถุงไข่แดงแล้วค่ะ

คุณแม่ประจำเดือนไม่มา2เดือนแต่ตรวจไม่ขึ้น2ขีด วันนี้เลยตรวจใหม่อีกทีถึงขึ้น อย่างงี้เราควรนับวันยังไงหรอครับ ขอความรู้หน่อยครับ

12 วีคแล้วค่ะ ตอนนั้นไม่มีอาการอะไร ไม่แพ้ท้อง แค่สงสัยเลยลองตรวจเองก่อน พอไปหาหมอก็ซาวด์เลยครั้งแรกค่ะ

Super Mum

บ้านนี้ไปฝากตอน 7 วีคค่ะ หมอซาวด์ให้เจอตัวน้องค่ะ

ไปหาหมอตอน 5 วีค ค่ะ ซาวด์เจอแต่ถุงตั้งครรภ์เล็กๆ