13 ตอบกลับ

TapFluencer

อย่าไปเน้นอะไรมากเลยแม่ กินปกติตามที่เราเคยกิน แต่แค่เลือกที่มีประโยชน์และครบ5หมู่ก็พอแล้วค่ะ ถ้าปกติเราไม่เคยกินเยอะ แล้วพอท้องมาต้องมาเน้นกินนู้นกินนี่ ลูกจะแพ้ได้ค่ะ

Super Mum

บ้านนี้ดื่มแอนมัม 1กล่อง/ อัลมอนด์ 1กล่อง บางก็ดื่มแค่กล่องเดียวค่ะ เพราะมีแคลเซียมที่หมอให้ทานเสริมค่ะแม่

บ้านนี้ อยากกินค่อยกินคะส่วนมากเน้นไข่กินอาหารสะมากกว่า นมกินไม่เกินวันละ2กล่องคะ บางวันก็ไม่กิน☺️

ดื่มนมวัววันละกล่องเพียงพอแล้วครับ เน้นกินให้หลากหลาย เน้นโปรตีน และลดแป้ง, น้ำตาล, ขนม, ผลไม้

ควรกินนมให้หลากหลาย​ค่ะ งาดำ​ อัลมอนด์​ ถั่วเหลือง​ น้ำเต้าหู้​ ค่ะลูกจะได้ไม่แพ้นม

อยากรู้เหมือนกันค่ะ คืนหนึ่งหนูกินประมาณ 6กล่อง คละยี่ห้อนมนะคะ หลักๆก็จะเป็นแอนมัม

บ้านนี้กินนมวันละ2กล่องแต่กินหลากหลายลูกออกมาจะได้ไม่แพ้ค่ะ

บ้านนี้ทานน้ำเต้าหู้ตอนเช้า ทานนมวัวสลับแอนมัมตอนเย็นค่ะ

บ้านนี้หมอแนะนำให้ทานแอนมัมวันละไม่เกิน 2 กล่องค่ะ

เรากินนมวัว 2 กล่อง นมแพะ 1 กล่อง นมถั่วเหลือง 1 กล่อง