4 ตอบกลับ

TapFluencer

ให้หมอประเมินค่ะ ตอนนี้เรา 4 เดือนหมอให้ฝึกนั่งให้ได้นานๆตัวตรงๆ น่าจะได้ทานตอน 6 เดือนเพราะนมแม่อย่างเดียวน้องก็น้ำหนักขึ้นดีอยู่ค่ะ

ตอนไปหาหมอรับวัคซีนน่ะค่ะ อาจต้องถามหมอเยอะๆหน่อย อัพเดทว่าลูกเราเป็นยังไงบ้างแล้ว เดี๋ยวเดือนมีนาจะไปหาหมอ 6 เดือนค่ะ มีคำถามรอแล้วค่ะ และ อาจจะขอทำ Skin test กับ Blood test เพราะอยากรู้ว่าตัวเล็กแพ้อาหารแบบที่เราคิดไว้หรือเป่าน่ะค่ะ

กินได้คะ แต่ต้องระวังๆ เด็กบางคนหมอประเมินให้กินได้ตอนห้าเดือน

ก็บอกเขาไปค่ะอยากให้หลานเจ็บป่วยทรมานก็เชิญป้อน

ถ้าน้องสามารถนั่งทรงตัวได้ดีก็ทานได้เลยค่ะ

ของเราก็ทานตอน5เดือนค่ะ ลองให้หมอประเมินดูนะคะ