8 ตอบกลับ

แม่คลอดออกมาน้องหนักกี่กิโลคะ​แข็งแรงดีมั้ย บ้านนี้ทำงานหนักเหมือนกันค่ะ​ ยืนขายของตามตลาดเพราะ​คนเยอะมาก​ ยกของบ้างส่วนมากจะทุกวันค่ะ​ กลัวคลอดก่อนกำหนดเหมือนกัน​ค่ะ

นน น้อง 1900 ค่ะ แม่ทำงานหนัก ยืนขายของยกของเดินด้วย คือไม่ค่อยมีเวลานั่ง ลูกค้าเยอะ หมอบอกน้องแข็งแรงดีค่ะแต่ต้องอยู่ตู้อบเพราะ นน น้องน้อยค่ะ น่าจะอาทิตย์หนึ่งน้องกลับบ้านได้ค่ะ

ขอให้แข็งแรงไวๆทั้งแม่ทั้งลูกนะคะบ้านนี้ก็34+2วีคแล้วยังไม่ยอมกลับหัวเลยค่ะ

Super Mum

อย่าเพิ่งกังวนไปนะคะแม่ รอหมอมาตรวจจะชัวร์กว่าคะ

มดลูกยังไม่เข้าทีค่ะแม่เดียวก้อยุบลงค่ะ

น้องน้ำหนักเท่าไหร่ค่ะแม่

น้องน้ำหนักกี่โลหรอค่ะ

น้องหนักเท่าไหร่คะแม่

น้องได้กี่โลค่ะ