66 ตอบกลับ

VIP Member

รู้เพศแล้วซื้อไว้ได้เลยค่ะ ถ้าซื้อใกล้คลอดจะเดินเลือกของไม่ไหวนะค่ะ บ้านนี้ทยอยซื้อตั้งแต่ 6 เดือน ซักใส่กล่องและเอาไว้ที่รถเลยเผื่อฉุกเฉินด้วยค่ะ และก็ฉุกเฉินจริงๆความดันสูง หมอให้แอดมิดและผ่าคลอดตอน 37สัปดาห์ค่ะ

รู้เพศละจัดเลยค่ะ สมัยโบราณ ที่เค้าไม่ให้เตรียม เพราะว่า เค้าไม่มีอัลตราซาวด์แบบสมัยนี้ เลยกลัวว่าจะเตรียมเก้อ แต่สมัยนี้ พบแพทย์ ตรวจกันทุกเดือน ดูพัฒนาการน้องตลอด เตรียมพร้อมไว้เลย เดี๋ยวพอคลอดแล้วจะวุ่นวายมากค่ะ

เริ่มซื้อได้เลยค่ะแม่ เอาของจำเป็นก่อน เช่นพวกที่นอน อุปกรณ์อาบน้ำ คาร์ซีส รถเข็น ส่วนพวกเสื้อผ้า แพมเพิส ไม่ต้องซื้อเยอะนะคะ น้องโตเร็ว จะใส่ไม่ทัน

VIP Member

บ้านนี้ทยอยชื้อแล้วค่ะชุดเด็ก ผ้าอ้อม และของใช้อื่นๆที่จำเป็นตอนคลอด. แต่ไม่ได้เตรียมเปลไว้ค่ะคลอดออกมาค่อยชื้อเพราะที่บ้านไม่ให้ชื้อ

ทยอยซื้อค่ะ ผ้าอ้อม ชุดเสื้อผ้าเด็กแรกเกิดผ้าเช็ดตัว ผ้าห่อตัว ถุงเท้า ถุงมือ หลักๆๆ เอาสำคัญก่อน เผื่อเหตุฉุกเฉิน เกิดก่อนกำหนด

เตรียมเลยจ้า ตอนนี้คุณเเม่มีเเรงเดินช่วยกันเลือกซื้อของกับคุณพ่อมันมีความสุขมากๆ เเละประมาณ 8 เดือนกว่าๆเตรียมซักเลยจ้า

ซื้อได้เลยค่ะ เราซื้อไว้ตอน7เดือน ซื้อไว้ซักไว้รอเลยท้องแก่ทำลำบากมากบอกเลย เสื้อผ้าต้องให้ลูกใส่ออกจากห้องคลอดนะคะ

ซื้อรอได้ค่ะ คุณแม่จะได้เลือกของใช้ให้ลูกด้วยตัวเอง ถึงวันคลอดซื้อไม่ทัน คุณแม่ไม่มีเวลาไปเลือกด้วย จะวุ่นวายนะคะ

VIP Member

ทยอยๆซื้อค่ะ​ บ้านนี้ซื้อแต่4เดือน​ เก็บไว้​ เพื่อมีเรื่องฉุกเฉินได้ใช้เงิน​ ก้ยังดีที่ซื้อของไว้จำนวนหนึ่งแล้ว​

ตอนนี้ก็เข้า8เดือนแล้วยังไม้ได้ซื้ออะไรเลยค่ะใครพอจะมีผ้าอ้อมมือสองบ้างค่ะช่วยบริจากหน่อยค่ะ