10 ตอบกลับ

อย่าเพิ่งให้รีบกินนะคะ น้ำด้วย รอ6เดือนให้กระเพาะกับสำไส้น้องทำงานดีก่อนค่อยให้ดีกว่าคะ เพื่อลูกเรานะคะ เราต้องแข็งบ้าง สมัยก่อนกับสมัยนี้ต่างกันคะ

อ้อค่ะแม่ขอบคุณค้า

VIP Member

บ้านนี้ให้กินนมเเม่กิน้ำเปล่าตั้งเเต่เกิดเลยคะ กินนมเสร็จกินน้ำตามนิดหน่อย หมอบอกไม่ให้กินน้ำเเต่ต้องให้กินบ้างนะคะ

บ้านนี้ก็ให้กินน้ำค่ะแต่น้องคลายออก😁

VIP Member

ลูกคนแรกกินนมแม่อย่างเดียวถึงหกเดือน แข็งแรงดี ค่ะ ไม่เจ็บป่วยเลย

ค้าขอบคุณค่ะ

ไม่ได้ค่ะ นมแม่ถึง6เดือนเลย ขนานน้ำเปล่าหมอยังบอกไม่ต้องให้เลย

ถ้าถ่ายแข็งก็ทานได้ค่ะแต่ถ้าถ่ายเหลวกลัวว่าน้องจะท้องเสียได้

ขอบคุณค่ะ

โหไม่ควรให้กินไรเลยนอกจากนมเด็กยังไม่ถึง6เดือนอันตรายนะคะ

VIP Member

ไม่ควรให้ทานค่ะ ระบบย่อยของเค้ายังไม่ดีนะ ลำไส้อุดตันได้

น้องพึ่ง2เดือนเองน่ะค่ะ ต้องกินนมแม่ยังเดียวค่ะ

ไม่ควรให้น้องกินค่ะ

VIP Member

กินบ้างนิดหน่อยค่ะ

ขอบคุณค่ะแม่