54 ตอบกลับ

เค้าก็มดลูกหนาค่ะ ครบ1เดือนมี2ขีด+ค่าเลือดขึ้นแล้ว พอ6Wเจอน้อง+เสียงหัวใจแล้วค่ะ (ซาวด์ช่องคลอด)

อยากให้คุณหมอเจอน้องเร็วๆแบบนี้เลยค่ะ ลุ้นทุกวันเลย ทั้งกังวลทั้งคิดเยอะไปหมดเลยค่ะ

ตรวจเจอตอน 3w ค่ะ ยังไม่ถึงรอบเดือนเลย อาการออกก่อน และซาวด์เจอตอน 5+6w ค่ะ ผ่านช่องคลอด

อาการออกก่อนเหมือนกันเลยค่ะ อยู่ดีๆเป็นลมเพื่อนสงสัยเลยบอกให้ตรวจ สรุปขี้นสองขีด ตอนนี้ลุ้นว่าซาวด์รอบหน้าจะเจอน้องมั้ย เพราะซาวด์ครั้งแรกไม่เจอค่ะ มีแต่ผนังมดลูกที่หนาตัวขึ้นค่ะ

ไปครั้งแรก6สัปดาห์เจอแต่ถุง ไปอีกครั้ง11สัปดาห์แล้วค่ะ เจอน้องดิ้นเก่งมาก

VIP Member

บ้านนี้ไม่รู้ว่าตัวเองท้องมาตรวจตอน1เดือนกว่าละคะ หลังประจำเดือนขาด

ตามที่หมอบอกเลยค่ะ คุณแม่ยิ่งเครียดจะส่งผลกับกับน้อง ทำใจสบายๆนะคะ

ของเราเห็นน้องตอน8สัปดาห์ค่ะ ก้อคือ2เดือน รออีกหน่อยค่ะ ครรภ์ยังอ่อน

บ้านนี้ ไปฝากครรภ์ หมอบอกว่า เจอแต่ถุงครรภ์ ไม่เจอเด็กเลยค่ะ😭

แล้วแบบนี้หมอเขาทำยังไงคะแม่ เข้มแข็งไว้นะคะ

เปนคนที่ประจำเดือนมาตรงครบวันที่ประจำเดือนมาตรวจเลยท้องเลยค่ะ

ทางนี้เคลื่อนบ่อยมากเลยค่ะ เลยงงๆว่าตั้งแต่ตอนไหน😅

เหมือนกันค่ะ6สัปดาห์ไม่เจอแต่แม่มีเลือดออกกะปิดกะปอยทุกวัน

เจอน้องตอน7วีคค่ะ 9 วีคฟังเสียงหัวใจ คุนแม่ไม่ต้องกังวลนะคะ