2 ตอบกลับ

ปกติถ้าออกกำลังกายเป็นประจำ แล้วหยุดไป แล้วกลับมาออกกำลังกายอีก ก็อาจจะเป็นไปได้คะ ถ้าจะรู้สึกเจ็บท้อง แต่การออกกำลังกายทุกวันก่อนมีลูก ทำให้สุขภาพแข็งและคลอดได้ง่ายค่ะ ควรออกกำลังกายบ่อย ๆ นะคะ โยคะก็ได้ค่ะ ถ้าไม่แน่ใจ คิดว่าควรไปขอคำแนะนำจากคุณหมอจะปลอดภัยที่สุดค่ะ ☺️

ขอบคุณนะคะ🙏 ตอนนี้ก็ออกแบบเบสิคไม่หนักเหมือนก่อนหน้านี้แล้วค่ะ​ เลยสงสัยว่ามีแม่ๆคนไหนที่เป็นเหมือนเราบ้างไหม😅

VIP Member

ลองตรวจเลยค่ะ ปกติเราเป็นคนวิ่งลู่วิ่งแต่เดือนที่สงสัยว่าน้องจะมา​ เราหยุดไปเลยค่ะแล้วเขาก็มาจริงๆ