9 ตอบกลับ

ฝากต่อรพ.ใช่ไหมคะ แม่ใช้สิทธิบัตรทอง หรือประกันสังคมคะ ถ้าเป็นบัตรทองฟรีค่ะ ประกันสังคมต้องสำรองจ่ายก่อนทั้งหมด รพ.รัฐแม่เคยซาวด์ครั้งนึงรวมค่ายาแล้วประมาณพันกว่าบาทค่ะ แม่ใช้สิทธิเงินสด ตอนย้ายมาฝากคลินิก ซาวด์ทุกครั้งรวมยา ประมาณ1,500-2,500บาทค่ะ ซาวด์ธรรมดา1,000 4มิติ1,500 แต่บางคลินิกก็ถูกกว่านี้ค่ะ

VIP Member

สามารถทำการย้ายสิทธิ์รักษาไปที่โรงบาลที่เราฝากครรภ์ได้นะคะ ถ้าแม่จะคลอดที่โรงบาลนั้นทำการย้ายสิทธิ์ดีสุดค่ะ จะได้ไม่เสียเงินเยอะ

คลินิกอัตชาวขาวดำ800 ที่เเบบ4มิติ1200ค่ะ เคยไปซาวดูหน้าลูกมาค่ะเเต่ไม่รุ้ว่าคลินิกราคาเดียวกันไหม

VIP Member

ส่วนตัวเคยเข้าโรงพยาบาลต่างจังหวัดได้ซาวด์เหมือนกันแต่เสียแค่30บาทค่ะ เราเห็นในคอมหมอขึ้น800บาทค่ะค่าซาวด์ของรพ.รัฐ

เราย้ายสิทธิ์ก่อนที่จะเข้ารักษาค่ะ ย้ายสิทธิ์บัตรทองในแอป สปสช.ย้ายปุ๊บสิทธิ์ขึ้นรักษาได้เลยค่ะ ไม่เสียเงินสักบาท

VIP Member

บ้านนี้ซาวด์ที่คลีนิกเสีย 500฿ ค่ะ ไม่ได้ฝากท้องแต่แค่ซาวด์ดูน้องเฉยๆค่ะ

แม่โทรไปถามค่าซาวด์ที่รพ.ได้เลยค่ะ เพื่อความชัวร์

วันนี้พึ่งไปซาวด์ที่คลีนิคมาค่ะ จ่ายไป 1000 ถ้วน 2 มิติ

แรงจริงค่ะ ซาวด์ไม่ถึง 2 นาที แต่ไปซาวด์ดูว่าท้องจริงไหม คลีนิคแถวเขตประเวศค่ะ

ราคาอยึ่ที่สิทธิ และ สถามที่ไปรักษาคะ

โรงพยาบาลภูมิพลค่าอัลตร้าซาวน์ 800 ค่ะ