2 ตอบกลับ

VIP Member

จริงๆ ตามหลัก ฉุกเฉินมีข้อยกเว้นนะคะ แล้วถ้า รพ.ไม่ให้ญาติเฝ้า แนะนำให้ขอเอกสารจากทาง รพ. ให้เขาออกให้ ว่าเราพาคนไข้มาส่ง รพ.จริง อะไรประมาณนี้คะ หรือไม่ มีเบอร์โทรฉุกเฉิน 1696 โทรแจ้งรถมารับคะ แล้วให้ญาติดรถไปด้วย แล้วถ้า รพ.ไม่ให้ญาติเฝ้า ก็กลับกับรถ 1696 แบบนี้สบายใจดีคะ

ขอบคุณจ้า🙏

ในกรณีฉุกเฉินตอนไปน่าจะได้ แต่พอญาติกลับนี่น่าคิดว่าเขาตรวจเช็คยังไงน้า

ใช่ค่ะ เพราะคิดว่า รพ. เขาไม่น่าจะให้ญาติเฝ้า น่าจะให้ญาติกับเพราะช่วงนี้โควิคกำลังระบาด กลัวตัวจะคลอด เพราะ 35w6 วันแล้วจะปวดท้องตอนไหนก็ได้ค่ะ😂😂