2 ตอบกลับ

เราเคยเป็นตอนท้องก่อนหน้านี้สรุปเป็นท้องลมเพราะยาบางตัวมีฤทธิ์คล้ายยาคุมแต่ไม่ได้คุมกำเนิดเป็นคุมการเกิดของตัวอ่อนแทนหวังว่าจะเป็นยาคนละตัวนะคะ

สอบถามค่ะท้องลมเปนอาการยังไงคะ แล้วทราบได้ยังไงว่าเราท้องลม คือตอนนี้กังวลมาก ปจดไม่มา2เดือนแล้ว แต่ตรวจขีดเดียว แต่ท้องใหญ่

ยาสตรี กับยาคุมน่าจะคนละตัวไหมคะ ยาสตรีคือยาบำรุงเลือด ขับประจำเดือน ส่วนยาคุมมีแบบคุมกำเนิดกับปรับฮอร์โมน

เราเลยงงว่า จขม. สับสนระหว่างยาสตรีกับยาคุมรึป่าวน่ะค่ะ