35 ตอบกลับ

ก่อนไปตรวจน้ำตาลลองกินมะนาวผสมน้ำอุ่นดูนะคะแม่ มันมีผลต่อการตรวจน้ำตาลมากค่ะ และมีประโยชน์ต่อลูกในท้องอีกด้วย พอดีเราไปอ่านเจอในเพจๆนึงมาจ้า กว่าจะอ่านเจอก็ตรวจน้ำตาลไปแล้วเกือบเป็นเบาหวานจ้า 🤣แต่หมอให้คุมอาหารน้ำตาลยุตอนนี่ ของหวานนี่แทบ งดไปเลยจ้า

แม่บ้านนี้เพิ่งกินเมื่อคืนค่ะซื้อมาถุงละ20กินเกือบหมดถุงค่ะ แต่จะจุกๆท้องค่ะ กินแค่พอหายอยากพอค่ะแม่

ถ้าชิ้นสองชิ้นน่าจะโอเค อยู่คะ แต่กลัวแม่จะอดใจไม่ไหวกับคำว่าชิ้นสองชิ้นจนหมดกล่องเลยอะจิ5555555

😁😁😁พยามห้ามใจค่ะ

ทานได้ค่ะ แต่อย่าทานเยอะนะค่ะ เดียวจะอืดท้องและเดี๋ยวน้ำตาลจะขึ้นเอานะคะ

บ้านนี้กินน้ำปั่นทุกวันเลยจ้า ของหวานอย่างอื่นอีกต่างหาก น้ำตาลปกติ

บ้านนี้กินบ่อยมากทั้งของหวานวันเว้นวันเลยแต่ตรวจน้ำตาลปกติค่ะ

กินนิดหน่อยได้ค่ะ ระวังน้ำตาลแล้วระวังเรื่องท้องอืดด้วยนะคะ

บ้านนี้กินบ่อยมาก ของหวานๆชอบ 😂 ไปตรวจน้ำตาลไม่ขึ้นจ้า

ชอบกินขนุน แต่กินแล้วท้องอืด จุกเสียดท้องตลอด😭

กินพอดีๆพอค่ะแม่ อย่ากินเยอะ เพราะขนุนหวาน