6 ตอบกลับ

ถ้าขี้ลืม ฉีดเอาค่ะ คุมได้ดีกว่า แต่ฉีดเข็มแรกแนะนำใส่ถุงควบ 1 เดือนนะ ยังเสี่ยงหลุดได้ เข็มต่อ ๆ ไปไม่ต้องใส่ละ ส่วนตัวเคยกิน 2 เดือน ลืมสะบัด 🤣 มีอาการเลือดออกกระปริดกระปรอย รำคาญค่ะเดือนนึง 2-3 รอบ + สามีไม่ล้างหำ จนเราตกเขียว 2 ครั้ง กินยาฆ่าเชื้อ 1 เดือน เข็ดมาก เลยเลิกกินให้สามีใส่ถุงเอา นี่ใส่ถุงมา 1.7 ปีแล้วค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

หมอแนะนำเราแบบนี้ค่ะถ้าแม่ให้นมควรฉีดหรือฝัง ถ้าจะกินยาคุมต้องปรึกษาเภสัชกรให้ยาที่ไม่กระทบกะการให้นมเพราะถ้ากินแบบปกติน้ำนมจะหายไป แต่ถ้าแม่ไม่ได้ให้นมก็สามารถทำแบบไหนก็ได้ส่วนตัวเราคิดว่าฉีดก็ดีค่ะจะได้ไม่ลืมกิน

บ้านนี้ฉีดค่ะ แต่อยากกินยาเหมือนเดิมอยู่แต่เราเลี้ยงลูกกลัวจะลืมกิน กินไม่ตรงเวลาด้วย เลยฉีด ฝังยาคุมก็ได้ค่ะ นานเป็นปี ถ้าฉีด3เดือนฉีด1ครั้งค่ะ

มีพี่พยบ.วางแผนครอบครัวบอกว่า ฝัง3ปีดีสุด ไม่อ้วนแถมผิวสวยด้วย แต่ส่ววนตัวกลัวเจ็บคงเลือกแบบกิน

บ้านนี้กินค่ะ เลือกเอานี่ห้อที่แม่ให้นมลูกกินได้

TapFluencer

ฝังเลย