42 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็ท้องเล็กค่ะ ไม่เหมือนคนท้องเลยค่ะ ท้องออกตอนจะเข้า 8 เดือนค่ะ

แม่อย่ากังวลเรื่องท้องโตไม่โตเลยค่ะ ถ้าน้ำหนักน้องตามเกณฑ์ก็ปกติค่ะ

VIP Member

เรา6เดือน ยังดูไม่ออกเลย เน้นน้ำหนักลูกเอาค่ะ เเค่ตามเกณฑ์ก็โอเคเเล้ว

VIP Member

ท้องเล็กเหมือนกัน ลูกน้ำหนักตามเกณฑ์ก็โอเคแล้วจ้า​ บำรุงเยอะๆนะคะ✌️

บ้านนี้กจะ6เดือนเเล้วยังไม่โตเลยจ้า ถ้าน้ำหนักลูกตามเกณฑ์ ก็ปกติค่ะ

โฟกัสแค่น้ำหนักน้องคะแม่ถ้าซาวน้ำหนักน้องอยู่ในเกณฑ์ถือว่าปกติคะ

ท้องของเราไม่โตไม่เป็นไรขอแค่ลูกแข็งแรงตามเกณฑ์ก็พอแล้วค่ะแม่

ไม่โตก็ไม่เป็นไรหลอกคะ หมอบอกแข็งแรง หัวใจยังเต้นอยุ่ ก็พอคะ

ของเรา5เดือนท้องเล็กมากเหมือนไม่ได้ท้อง มาโตตอนเข้าเดือนที่8

ท้องแรกเราก็ออกแค่นี้คะ​ ท้องสองตอนนี้4เดือน​ ท้องออกใหญ่ค่ะ