42 ตอบกลับ

บ้านนี้37+5wแล้ว ท้องเล็กเหมือนกันคนทักจนเราก็กังวล แต่สุดท้ายเชื่อหมอดีที่สุดค่ะ หมอบอกนน.ดีดิ้นแรงด้วย ตัวเราก็สบายใจ ไม่ต้องกังวลเรื่องท้องเล็กท้องใหญ่นะคะ มั่นถามคุณหมอเรื่องนน.และสุขภาพลูกในท้องก็พอ

ท้อง7เดือนเเล้วคะเเต่ท้องเล็กมากๆไม่สักเกตุก็ไม่รู้ว่าท้องคะเเต่น้ำหนักลูกตามเกณฑ์ทุกอย่างก็ไม่เป็นไรคะ

บ้านนี้กำหนดคลอด3พฤษภา หมอบอกเหมือนคนท้อง6-7เดือนเลย สู้ๆค่ะแม่ ท้องเล็กไม่ต้องซีเรียสขอแค่ลูกแข็งแรงก็พอ

ถ้าท้องแรกท้องสาว​ ท้องเล็กก็ปกตินะ​ บ้านนี้ท้องแรกก็เล็กเหมือนกันจ้า น้ำหนักลูกก็ปกติตาม​เกณฑ์​✌🏻

โฟกัสที่น้ำหนักลูกนะคะ เอาน้ำหนักลูกเป็นเกณฑ์ดีกว่า ขนาดท้องไม่ได้บ่งบอกว่าลูกจะแข็งแรงหรือไม่คะ

VIP Member

ดูที่น้ำหนักน้องก็พอค่ะว่าตามเกณฑ์มั้ย ท้องเล็กท้องใหญ่ก็แล้วแต่คนค่ะ ไม่ใช่เป็นเหมือนกันทุกคน..

VIP Member

5เดือนกว่าท้องออกนิดเดียวเหมือนกันค่ะ ถ้าน้ำหนักลูกตามเกณฑ์ก้ใม่มีอะใรน่ากังวลนะค่ะ

ถามหมอได้ค่ะว่าลูกเราน้ำหนักตามเกณมั๊ยถ้าตามเกณก้อไม่ต้องกังวลกับท้องเล็กค่ะ

อย่ากังวลนะคะ ถ้าหมอว่าแข็งแรง พี่มาโตจนคนดูออกตอนปลายเดือนที่ 7 จะครบ 8 ด้วยซ้ำ

Super Mum

ถ้าหมอบอกไม่มีปัญหาก็อย่ากังวลค่ะ ท้องจะโตไม่โตช่างเถอะ ดูที่สุขภาพลูกดีกว่า