8 ตอบกลับ

บ้านนี้ไม่ได้ใช้แป้งค่ะ อาบน้ำเสร็จเช็ดตัวให้แห้ง ก็ทาโลชั่น ตามซอกคอ ข้อพับขาหนีบต่างๆใช้บีแพนเทนทาค่ะ ถ้าเป็นผื่นก็จะทาครีมตัวนี้ค่ะ

Super Mum

ลองไม่ใช้ดูค่ะ เผื่อน้องแพ้ เพราะเด็กไม่บางคนก็แพ้แป้งไรซ์แคร์ ที่คิดว่าปลอดภัย ลูกคนแรกค่ะแพ้พอลองไม่ใช้ดูถึงดีขึ้น

Super Mum

บ้านนี้ไม่ได้ใช้อะไรเลยค่ะผื่นจะหายไปเองช่วงแรกเด็กทารกจะแพ้เป็นปกติหลังจากนั้น1 เดือนกว่าๆก็หายไม่เป็นเลยค่ะ

VIP Member

แนะนำไม่ให้ใช้แป้งใดๆเลยนะคะฝุ่นผงเข้าจมูก ผื่นที่แก้มปกติค่ะผิวยังบอบบางโดนอากาศโดนฝุ่นบ้างก็ทำปฏิกิริยาค่ะ

บ้านนี้ชอบใช้มากกก้นแดงก็หายค่ะทาก่อนจะใส่แพมเพิสเเป้งไม่จับเป็นก้อนเวลาโดนน้ำ​ใช้ตั้งแต่เเรกเกิดเลยค่ะ

TapFluencer

เราใช้ยี่ห้อนี้อยู่ค่ะแต่จะทาตอนที่ลูกเป็นผดผื่นหรือก้นแดง เเพ้เเพมเพิสหรือ อับชื้น

ถ้าเป็นผดผื่นที่เเก้ม เเม่ลองใช้บีเเพนเทนหรือ วิคคก้ได้ค่ะ ส่วนถ้าอยากทาตัวเเป้งหลังอาบน้ำ เเนะนำลองใช้ เเป้งเนื้อโลชั่นค่ะเเม่ เพราะเเป้งฝุ่นเราไม่รู้ลูกสูดเข้าปอดไปมากน้อยเเค่ไหน ป้องกันไว้ก่อนก้ดีค่ะเเม่

บ้านนี้ใช้เมดเมเกอร์ค่ะ

ใช้แป้งเนื้อโลชั่น