32 ตอบกลับ

ตอน 6 weeks เราติดโควิดค่ะ แต่ลูกปกติดี โควิดไม่ลงไปถึงลูกนะ เราทานแต่พารากับคอยจิบน้ำขิงเยอะๆ พยายามไม่ให้ตัวเองไอเพิ่ม ตอนนี้ 32 weeks ลูกแข็งแรงดีค่ะ

ขอบคุณที่แชร์ประสบการณ์นะคะคุณเเม่ ขอให้คุณเเม่กับน้องเเข็งเเรงนะคะ♥️

บ้านนี้ติด ช่วงที่ไม่รู้ว่าท้อง ท้องได้ 2 เดือน ไม่ได้กินยาอะไรเลย ปล่อยให้อาการต่างๆ หายเอง แต่คุณหมอบอกลูกปกติดีค่ะ ตอนนี้อายุครรภ์ 37 week

คุณแม่กับน้องเก่งมากเลยค่ะ ขอให้คุณเเม่คลอดง่ายๆนะคะ♥️

อย่าเครียดนะคะ เราก็ติดโควิดตอนท้อง7wคะ หมอให้ยาพาราและยาพ่นคอมา ประมาน5วันก็หายคะ หมอบอกไม่ส่งผลต่อลูก ตอนนี้เรา32wแล้วน้องแข็งแรงปกติดีคะ

ขอบคุณมากเลยนะคะ ตอนเเรกกังวลมากเลยตอนนี้โล่งใจมาหน่อยเเล้วขอบคุณมากๆค่ะ♥️

VIP Member

เป็นตอนท้องได้ 2เดือนค่ะ ทานยาตามอาการค่ะ ตอนเป็นหมอให้พารา ยาละลายเสมหะค่ะ หมอให้บอกซื้อยาแก้ไอมาจิ๋บได้ค่ะ ลูกปกติดีค่ะ ตอนนี้ 18w 5d แล้ว

ไม่อันตรายกับลูกน้อย ตราบใดที่คุณแม่ใส่แมส ล้างมือบ่อยๆ ดูแลตัวเองดีๆ เดวก็หายค่ะ และยังสามารถให้นมลูกได้ตามปกตินะคะ กรณีลูกกินนมแม่

ขอบคุณมากๆเลยนะคะใจชื้นขึ้นบ้างเเล้วค่ะ♥️

เคยเป็นตอนไตรมาสที่2ค่ะ ได้ยาพารากับยาฆ่าเชื้อมากิน ไม่มีอาการอะไรรุนแรง นอกจากไอกับเจ็บคอ หมอให้กลับบ้านกักตัวที่บ้านได้ค่ะ

บ้านนี้ติดตอน12สัปดาห์พอดีค่ะเลยได้ยาตามอาการมา หมอบอก3เดือนถึงกินยาได้ แต่ก็ได้แค่ พารา ยาละลายเสมหะ คัดจมูก กับยาฆ่าเชื้อค่ะ

เคยคะติดตอน อายุครรภ์2เดือน เหนื่อยมากทั้งแพ้กินอะไรไม่ค่อยได้ แต่ก็ผ่านมาได้ตอนนี้คลอดแล้ว ปลอดภัยปกติดีทุกอย่างช

ตอนนี้เป็นอยู่ค่ะ อาการไม่ร้ายแรงมากมีไข้ คัดจมูก ไอนิดหน่อย ไม่ได้กลิ่น ไปโรงบาลมา ได้แค่ พารา กับ ยาอมมะขามป้อมค่ะ

บ้านนี้พึ่งหายค่ะ ติดตอนท้อง 8 เดือนพอดี บ้านนี้หมอให้เป็นคนไข้เคสเร่งด่วนเลยค่ะเพราะน้องหัวใจเต้นเร็วเกิน