15 ตอบกลับ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ ช่วง6-7 เดือน ไปหาเภสัชกร บอกว่าแพ้อากาศ เพราะช่วงนี้อากาศร้อน ของเราขึ้นท้อง แขน ขา หน้า ต้องทายาตามเภสัชกรแนะนำสำหรับคนท้องทาได้ค่ะ ตอนนี้ก็ดีขึ้น แต่ก็ต้องทายาทุกวันค่ะ

VIP Member

เป็นเหมือนกันค่ะ จะมีผลต่อลูกมัยค่ะ ทำยังไงถึงจะหายค่ะ เป็นมาสองสามวันแล้ว คิดว่าเป็นเพราะครีมท่ากันท้องลาย ตอนนี้เลยหยุดใช้ไปแล้วค่ะ ตามโพสแม่นะค่ะ

แต่จริงๆครีมที่เลือกใช้เขาบอกว่าปลอดภัยสำหรับแม่และน้องในครรภ์นะคะ เราคิดว่าน่าจะเหนียวเหนอะหนะไปหน่อยค่ะ เพราะช่วงนี้ท้องแก่พอกเยอะกว่าก่อนหน้านี้ค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ แต่ตอนนี้คลอดแล้ว ตอนนั้นคันทรมานมาก เอาโลชั่นเด็กทาบ่อยๆค่ะ คันตรงไหนทาตรงนั้น แทนที่จะเกา เอาโลชั่นทาแทนเลยค่ะ ก็จะดีขึ้นค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ บ้านนี้ใช้ยาทาแก้คันสำหรับเด็กค่ะทาตอนกลางวัน ส่วนตอนเช้ากับก่อนนอนหลังอาบน้ำจะใช้เบบี้ออยชะโลมทั่วท้องเลยค่ะ😊😊

เราก็มีนิดหน่อยค่ะ แต่เพิ่งขึ้นตอน 8 เดือนกว่า ไม่มั่นใจว่าเป็นเพราะเราพอกครีมกันท้องลายเยอะรึป่าวนะคะ เลยขึ้นผด

คารามายทาค่ะ มันเป็นน้ำนะค่ะ มันจะเย็นๆค่ะ เวลาทา ช่วยได้อยู่ค่ะ ลองดูนะค่ะ

VIP Member

เป็นเหมือนกันค่า น่าจะอากาศช่วงนี้ บางทีมีเหงื่ออาจจะทำให้เป็นได้ค่ะ

เราก็เป็น 4-5 เม็ด เราเข้าใจว่าอากาศร้อนนะ มันก็จะค่อยๆ แห้งและหายไปเอง

เป็นปกติค่ะ เกิดจากฮอร์โมนส์เปลี่ยน บ้านนี้เริ่มเป็นตอนเดือนที่7

ภูมิแพ้จากฮอร์โมนค่ะ เราก็เป็น คุณหมอให้เอาคารามายทาค่ะ