23 ตอบกลับ

VIP Member

อย่าพึ่งรีบขูดนะคะบางทีน้องอาจตัวเล้กอยู่ค่ะ

บ้านนี้หมอก็บอกว่าท้องอ่อนคะ ตอนนี้35+6แล้ว

รอดูอีกสัก2สัปดาห์นะค่ะ ท้องน่าจะอ่อนอยู่

VIP Member

เปลี่ยนที่ดูค่ะ อย่าเพิ่งรีบขูดนะคะ

Super Mum

แล้วตรวจพบน้องหรือหัวใจน้องเต้นไหมคะ

งั้นก็รอไปตรวจอีกทีตามนัดค่ะ หรือกังวลมากก็หาที่ใหม่ตรวจค่ะ

รอไปรพอีกทีก็ได้ค่ะอย่าเพิ่งขูดเลย

รออีก3สัปดาห์จะไปหาหมออีกรอบค่ะ

VIP Member

ของเก่าหรือป่าวน่าจะแท้งไม่ครบนะคะ

ของเก่าหลุดออกหมดแล้วค่ะ อันนี้หมอบอกว่าท้องใหม่

ไปหาหลายไปที่คะ ยืนยันการท้อง

ได้ถามผลค่า hcg จากโรงบาลมั๊ยคะ

VIP Member

ลองไปตรวจที่อื่นดูคะ