37 ตอบกลับ

ของเรากินพร้อมกันตอนเช้าค่ะ ส่วนตอนเย็นกินแต่บำรุงเลือดค่่ะ

VIP Member

นี่ทานพร้อมกันตลอดเลยค่ะ เพิ่งทราบนะคะนิว่าห้ามทานพร้อมกัน

VIP Member

บ้านนี้กินแคลเซียม​ตอนเช้า ยาบำรุงเลือดตอนกลางวันค่ะ

ควรแยกนะคะ ห่างกันอย่างน้อย 2 ชม.เพื่อการดูดซึมที่ดีคะ

ทำไมเรากินพร้อมกันทั้งสองยาเลย😂 แต่ไม่เป็นอะไรหรอก

อีกอย่างก็คือนม ห้ามกินพร้อมยา สู้ๆจ้า เปลี่ยนเวลากินได้

ให้แยกทานจ้า บำรุงเลือดทานเช้า แคลเซียมก่อนนอนจ้า

ไม่อันตรายอะไร แต่ประสิทธิภาพยาที่ได้จะลดลงค่ะ

เปลี่ยนเวลากินอีกตัวนึงค่ะ อย่ากินพร้อมกัน

บ้านนี้หมอให้ทานพร้อมกันก่อนนอนเลยค่ะ

VIP Member

บ้านนี้กินพร้อมกันตลอดเลยคะงั้นคลอด