24 ตอบกลับ

บ้านนี้ไปซาวตอน 32+3 น้องหนัก 2167กรัมค่ะ จากที่แม่ตั้งใจจะคลอดเอง หมอบอกว่าลูกตัวใหญ่มาก ต้องผ่า ไม่สามารถคลอดเองได้ แม่กินจมูกข้าวผสมนมแพะและนมทั่วไปตั้งแต่ท้องได้4เดือน ล่าสุดหมอสั่งให้หยุดกินนมแล้ว กินยาบำรุงที่หมอจัดให้ก็เพียงพอ ตอนนี้35+2 ไม่รู้นน.น้องพุ่งขึ้นมาเท่าไหร่ อีก2อาทิตย์ไปหาป้าหมอรู้กัน😂

บ้านนี้ 32 w หนัก 2,100 กรัมคะ ป้าหมอบอกตัวใหญ่เกินเกณฑ์ ทานอาหารประมาณนี้ตั้งแต่ 5 สัปดาห์ ดังนี่ค่ะ เช้า มันญี่ปุ่น ข้าวโพด กล้วย เบครเช้า นมจืด เที่ยง อาหารปกติหรืออาหารคลีน+ผลไม้ เบรคบ่าย โยเกิต+ธัญพืชอบแห้ง เย็น อาหารเย็นปกติ ยาบำรุงตามคุณหมอสั่ง น้ำหนักลงน้อง แม่ไม่บวมด้วยค่ะ

บ้านนี้ 34 ค่ะ

บ้านนี้ตอน32วีคหมอบอกนน.ลูก1700ค่ะอยู่ในระดับกลางๆเเต่เห็นอีกคนเข้าไปซาวเเล้วออกมาบอกเพื่อนว่าน้ำหนักลูก3โลกว่าบ้านนี้คืออ้าปากว๋อเลยยค่ะ🤣🤣อายุครรเท่ากันนเขามากกว่านิดหน่อย

น้ำหนักเท่าของเราตอน 29 สัปดาห์เลยแม่ 1619 ตอนนี้ 32+4 หมอนัดวันอาทิตย์นี้น่าจะ 2000+ แล้วล่ะ บ้านนี้กินจมูกข้าวกับนมตราหมีทุกวันเลย น้ำหนักน้องดีมาก ดิ้นเก่ง ตั้งแต่ท้องไข่ต้มไม่เคยกินเลย

บ้านนี้ ไข่ตุ๋น นมหมี นมถั่วเหลืองผสมจมูกข้าวไรซ์เบอรี่ กล้วยค่ะ ตอน31วีค น้ำหนัก1999 ตอนนี้34วีค 2700แล้วค่ะ

บ้านนี้ตอนนี้31วีค 2100ค่ะ กินทุกอย่างปกติเลยแม่เพิ่มแค่ นม กับอาหารที่เน้นเป็นผักมากขึ้นค่ะแม่

บ้านนี้หมอบอก 2,040 กรัมค่ะ แต่กระดูกต้นขาสั้น ไม่รู้จะกินอะไรบำรุงแล้วค่ะ เครียดไปหมด

บ้านนี้32+5น้องเป็นผู้ชายน้ำหนัก1,900กรัมแล้วค่ะ ไม่ได้บำรุงอะไรกินตามปกติเลยค่ะ😁😁

ทานน้ำเต้าหู้ ผสมจมูกข้าวไรซ์เบอรี่ทุกคืน และทุกเช้าค่ะ นน ลง น้องดีมากค่ะ

บ้านนี้ 33+3 น้องหนัก 2,300 หมอบอกว่าตามเกณฑ์ค่า บ้านนี้กินทุกอย่างที่ขวางหน้า 🤣