3 ตอบกลับ

VIP Member

คุณหมอที่คลินิกไม่แนะนำเลยหรอคะ ปกติที่ฝากที่ รพ. ถ้าถึงกำหนดคลอดแล้วยังไม่คลอด หมอจะนัดฉีดยาเร่งคลอดนะคะ

ใช่ค่ะ แต่คือเราไม่รู้เลยว่าต้องไปฝากครรภ์ใหม่ที่โรงพยาบาลไหมพยาบาลก็ไม่แนะนำเลยค่ะ พูดจาไม่ค่อยดีด้วย เป็นท้อมากค่ะพรุ่งนี้ว่าจะไปใหม่ค่ะ

บ้านนี้เลยกำหนดคลอดไป8วัน กลัวเขาฉีดยาเร่งคลอดเลยไม่ไปโรงบาล รอปวดค่อยไปตลอดเลย

ต้องไปนะแม่เรายังกังวลเลยเลยพรุ่งนี้ต้องไปใหม่อีกรอบ🥹

VIP Member

ลองสอบถามคุณหมอที่คลีนิคดูค่ะ ปกติต้องมีใบส่งตัวคลอดหรือเปล่า

เคยเห็นเขามีใบส่งตัวแต่น่าจะสำหรับคนฝากพิเศษหรือเปล่าคะ เพราะไปเจอคนที่ฝากคลีนิคเดียวกันเขาฝากพิเศษแค่ไปจับบัตรคิวแล้วก็รอหมอค่ะ ครบกำหนดคลอดวันเดียวกันด้วยค่ะ เลยงงๆ😂