6 ตอบกลับ

แม่ของเราบอกว่าไม่เจ็บค่ะ แต่แอบสะดุ้ง หน่วงๆท้องนิดหน่อย ส่วนเราตอนนี้ก็ใกล้คลอดแล้วค่ะ แอบกังวลเหมือนกันแต่คิดว่าน่าจะทนได้คงไม่เจ็บมาก น่าจะความรู้สึกคล้ายๆกับตอนตรวจภายในเช็คปากมดลูกก่อนคลอดค่ะ

คลอดลูกเจ็บกว่าหลายเท่าค่ะ พึ่งไปตรวจมาไม่มีความรู้สึกเจ็บเลย อย่าเกร็งปล่อยสบายๆ แต่ถ้ามีประจำเดือนหรือน้ำคาวปลายังไม่หมด ตรวจไม่ได้นะคะ แต่ไปฉีดยาคุมได้

เราแผลปริคะ ไปตรวจหลังคลอด โดนใส่คีมปากอ้า ไม่เจ็บค่ะ แต่จะเกร็งๆ เพราะตัวเราเองกลัวจะเจ็บ แต่ต้องไปตรวจนะคะ เค้าจะ ตรวจมะเร็งปากมดลูกให้จ้า

ม่เจบน่ะค่ะก้อเมิ่ลตรวจปากมดลูกก่อนคลอด

VIP Member

รอฟังด้วยคนค่า

VIP Member

ตามค่ะ