6 ตอบกลับ

บ้านนี้เจ็บเตือน2อาทิตเลยค่ะแม่ปวดหน่วงๆแต่ไม่ถี่ปากมดลูกเปิดเซนเดียว พอวันคลอดจริงน้ำเดินก่อนตอนเจ็บท้องปั้นแรง ถี่ปวดเหมือนอยากอึแต่เราปวดหลังมากกว่าปวดท้องปวดเหมือนหลังจะขาดเป็น2ท่อนยังไงอย่างงั้นไม่รู้คนอื่นเป็นไหม😂

เป็นเหมือนกันค่ะ ปวดหลังมากๆเลยค่ะ

ถ้าเริ่มเจ็บถี่ 6-10 ครั้ง/ชม. ขึ้นไปคือใกล้แล้วค่ะ ตอนนี้กำลังซ้อม ๆ สู้ค่ะแม่อีกนิดเดียว

บ้านนี้ท้องแข็งค่ะ หลัง ๆ มาแข็งนานมากกกก

Super Mum

บ้านนี้เคยเจ็บเตือนหลายสัปดาห์ค่ะ แต่หากจะคลอด จะปวดหลัง ปวดท้องร่วมด้วยค่ะ

😆😆

แม่บ้านนี้เป็นเหมือนกันคะ38wไม่รุ้จะคลอดวันไกนหลอนไปหมดแล้ว

น้องดิ้นแรงมากเลยคะนอนก้อไม่ค่อยหลับเพราะน้องดิ้นแล้วก้อปวดเยี่ยวบ่อยมากคะ

หลอนเหมือนกันค่ะ ตอนนี้37+3 w หมอนัดผ่า38+3 หลอนตลอดเวลา😵‍💫😵‍💫😵‍💫

กรี๊ดมากค่ะ วันนี้แอบมีมูกออกมาด้วย😅😅😅

บ้านนี้38วีค เจ็บเตือนจนหลอนไปหมดแล้วแม่

ช่ายย อีกอย่างข้างในก็ดิ้นแรงๆ นอนไม่หลับกันเลยทีเดียว ท้องแข็งเพราะน้องเลย ดิ้นเยอะเกิ๊นน