11 ตอบกลับ

เริ่มดิ้นแล้วค่ะ แม่ลองหาวิธีนะคะ เราเปิดเพลงให้เขาฟังบ่อยๆ ค่ะ ยิ่งเปิดยิ่งดิ้นค่ะ ระบำไปในตัวเลย

18w ไม่ค่อยรู้สึกอะไรเท่าไหร่ บางทีรู้สึกตุ๊บๆ หรือคิดไปเองรึป่าวก็ไม่รู้😅

บ้านนี้18วีค เริ่มตุบๆแล้วค่ะ แม่ลองสังเกตตอนกินข้าวดูค่ะ

บ้านนี้ดิ้นบางวันวันไหนกินเยอะหน่อยก็จะดิ้นเกือบทั้งวัน

ไม่ต้องกังวลค่ะจะรู้สึกชัดเจนขึ้นในสัปดาห์ที่19-20ค่ะ

จะ19แล้วจะไม่รู้สึกว่าดิ้นเลยท้องแรกเหมือนกัน

หน้าท้องหนารึป่าวคะ จะรู้สึกช้าค่ะ

เหมือนค่ะ บ้านนี้ก้ไม่ดิ้น

VIP Member

บ้านนี้ตุ๊บๆแล้วค่ะ 18w 😊

ไม่รู้สึกเลยค่ะ 18.1