14 ตอบกลับ

กินให้ครบ อิ่ม หลากหลายดีกว่าค่ะแม่ ไม่ต้องฝืน พยามดื่มน้ำเยอะๆ กินอาหารที่บำรุงน้ำนม เข้าเต้าบ่อยๆ น้ำนมจะผลิตพอต่อความต้องการลูกเองค่ะ

VIP Member

ไม่เกี่ยวจ้า คนไม่มีความรู้อย่าใส่ใจเลย เราหาข้อมูลที่เชื่อถือได้อ่านเองแล้วอธิบายเค้าไปดีกว่า

โดนเหมือนกันค่ะ แต่เป็นญาติสามี หาว่าเรากลัวอ้วน แต่เราปรึกษาหมอ บอกให้เข้าเต้า + กินน้ำเยอะๆ ค่ะ

ไม่เกี่ยวกันนะคะแม่ ว่ากินเยอะแล้วน้ำนมจะเยอะ แต่ถ้ากินเยอะแล้วบำรุงน้ำนมอันนี้เกี่ยวจ้า

กินพวกอาหารเพิ่มน้ำนมดีกว่าค่ะ เช่น ขิง หัวปลี มะละกอ ดื่มน้ำเยอะๆ ที่สำคัญไม่เครียดค่ะ

VIP Member

กินน้ำเยอะๆค่ะ บ้านนี้กินข้าวแค่2มื้อ แต่กินน้ำวันละ3-4ลิตร นมเยอะแล้วก็ข้นด้วยจ้า

ไม่เกี่ยวกันค่ะ. นมจะเยอะต่อเมื่อถูกระบายออกมาเยอะค่ะ

ไม่เกี่ยวค่ะ นมเยอะเพราะลูกดูดหรือปั๊มออกทุก 2-3 ชมค่ะ

กินเยอะระวังอ้วนน้า กินอาหาที่มีประโยชน์ครบ3มื้อพอ

VIP Member

ไม่จริงคะ กินน้ำอุ่นเยอะ