8 ตอบกลับ

นี่กินหมดเลยค่ะ ชาเขียวแบบชาฟูจิ ชาไทยแต่สั่งหวานน้อย กาแฟก็มีแต่สั่งแบบดีแคฟ แต่กาแฟนี่7เดือนกิน1แก้วเองค่ะ ชาเขียวกับชาไทยนี่อาทิตย์-2อาทิตย์จะกินสักที ไม่ได้ห่วงอะไรห่วงเรื่องน้ำตาลขึ้นมากกว่าค่ะ

ชาเขียวควรทานแบบธรรมชาติหวานน้อยมากๆ หรือไม่หวานเลย ชาไทยไม่เเนะนำค่ะเพราะหวานมากกก เเต่ถ้าอยากจริงๆ ทานอาทิตย์ละไม่เกิน 1แก้วนะคะ

มันมีกาเฟอีนไม่ดีต่อทารกในครรภ์ แต่เราก็อดไม่ได้เหมือนกัน อิอิ นานๆกินที ไม่เกินวันละ 1 แก้ว หวานน้อยด้วยนะ

เราติดชานมไข่มุกมากช่วงนี้หยุดกินมาเปงเดือนแล้วค่ะ

ทานได้แต่น้อยลงหน่อย เอาที่หวานน้อยน่ะค่ะ

35wนานๆทีทานค่ะทานตอนที่อยากกินมากจริงๆ

นานๆทานได้แค่พอหายอยากพอ

ทานได้ค่ะ แต่อย่าทานบ่อย