75 ตอบกลับ

ได้ทานตั้งแต่ตอน16วีคจนตอนนี้34วีคก็ยังได้ทานอยู่ค่ะ ครั้งละ1เม็ดวันละ1ครั้งค่ะ

กินเหมือนกันค่ะกินตั้งแต่อายุครรภ์3เดือนจน9เดือนหยุดกินก่อนผ่าคลอดอาทิตย์1

ของเราทาน 2 เม็ดพึ่งได้หยุดเมื่อวันที่21ที่ผ่านมาเพราะครบ 36w หมอให้ทานถึง36w

2เม็ดเช้าค่ะของเรา เพิ่งได้หยุดเมื่อวาน36วีค และได้ยาบำรุงเลือดมาแทนค่ะ

บ้านนี้กิน2เม็ดก่อนนอนความดันสูงหมอให้กินตอน16wตอนนี้22wแล้วคะ

ของเราวันละ2เม็ด1ครั้งเหมือนกันค่ะ #ยาป้องกันครรภ์เป็นพิษค่ะ

2 เม็ดก่อนนอนค่ะ แต่ก่อน1 เม็ด ตอนนี้หมอปรับมาให้เป็น 2 เม็ดค่ะ

กิน2เม็ดเหมือนกันค่ะหลังอาหารเช้าเพราะท้องแรกครรภ์เป็นพิษ

ทานเหมือนกันค่ะ2เม็ดก่อนนอน เพราะมีความเสี่ยงหลายอย่างค่ะ

แม่บ้านนี้ก็ได้กินค่ะ ครั้งละ2เม็ดหลังอาหารเย็นทันทีค่ะ