75 ตอบกลับ

บ้านนี้ท้องแรกค่ะ​ คุณหมอให้ทานตอนแรก1เม็ดก่อนนอน​ ตอนนี้ท้อง6เดือนท้าน2เม็ดก่อนนอนค่ะ​ 10มีนานี้ไปหาหมออีกไม่รู้จะได้ทานต่อไหม

บ้านนี้ทานวันละ1เม็ดหลังอาหารเช้าค่ะ ช่วยเลือดไหลเวียน ป้องกันลิ่มเลือดอุตตัน ครรภ์แรกแถมแฝดด้วยหมอบอกว่าเสี่ยงเลยให้ทานค่ะ

เราทานอยู่ค่า2เม็ดหลังอาหารเช้า หมอจ่ายให้ตอน12วีค ป้องกันครรภ์เปนพิษค่า เนื่องจากท้องแรกครรภ์เปนพิษ แม่เปนความดันสูง

มันขึ้นกับดุลยพินิจของหมอและความเสี่ยงของคุณแม่ด้วยนะคะ ถ้าจะให้กินในอัตราส่วนเท่ากันทุกคนมันก้ไม่ใช่

เราทาน2เม็ดหลังอาหารเย็นทันที ไม่มีประวัติครรภ์เป็นพิษ แต่คุณหมอให้ทานกันไว้ เพราะเราเป็นเบาหวานขณะตั้งครรภ์ค่ะ

กินเหมือนกันค่ะหมอบอกว่ากิน2เม็ดก่อนนอนค่ะป้องกันครรภ์เป็นพิษกินจนถึงอายุครรภ์36สัปดาห์ค่ะ

บ้านนี้กินค่ะ2เม็ดหลังอาหารเย็น ท้องที่แล้วแม่มีภาวะครรภ์เป็นพิษความดันสูง ท้องนี้เลยได้กินตอน12วีคจนถึง36วีคเลยค่ะ

ได้เหมือนกันค่ะบ้านนี้ตรวจเจอเบาหวานเลยต้องกินเพื่อขยายหลอดเลือดส่งอาหารไปหาลูกค่ะกิน2เม็ดตอนเช้าค่ะ

บ้านนี้ทาน 2 เม็ดตั้งแต่ 12 week หยุดทาน 36 week ตอนนี้คลอดแล้วน้องปกติ สุขภาพร่างกายแข็งแรง ตอนนี้น้อง 9 เดือน 11 วันแล้ว

กินเหมือนกันค่ะ แต่กินแค่ครั้งเดียวหลังอาหารเช้าค่ะ เพราะแม่เป็นโรคเลือดแข็งตัวเร็วผิดปกติ

เพิ่มเติมค่ะ พอดีไปอ่านมาว่าหากได้รับยาเกินขนาดอาจจะมีผลเสียกับตัวทารกเลยอยากสอบถามแม่ๆค่ะ ขอบคุณค่ะ