ขอคำปรึกษาหรือประสบการณ์จากแม่ๆหน่อยคะ

พอดีกำลังตั้งครรภ์อ่อนๆคะ แล้วหนูเป็นคนถ่ายยาก1-2 วันถ่ายครั้ง1 เจ็บทุกครั้งที่ปลดทุกคะ เหมือนกำลังเป็นริดสีดวงอีกครั้งคะเพราะตอนลูกคนแรกเคยเป็นตอนหลังคลอด แต่ตอนนี้เริ่มเป็นตั้งแต่ตั้งครรภ์เลยคะ และเริ่มมีก้อนยื่นออกมา แต่สามารถหดกลับเองได้ แต่หนูไม่ค่อยโอเคคะ อยากให้มันหาย แอบอายที่จะโพสถามแต่ตอนนี้อยากหายมากกว่าคะ #แม่ๆพอมีวิธีรักษาหรือใช้ยาอะไรแก้ได้บ้างคะ #ขอบคุณล่วงหน้านะคะ #ขอคำแนะนำค่ะ

เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ