27 ตอบกลับ

ประจำเดือนที่มารอบสอง น่าจะเลือดล้างหน้า หรือเกิดการฝังตัวของตัวอ่อนที่มดลูกนะ

แต่มันก็เห็นอีกขีดแบบจางๆ แต่มันจะเป็นได้หรอ ประจำเดือนหมด19 วันที่20ท้อง

นั้นละค่ะ มันมาคร่อมเดือน นี้ก็งง

ท้องค่ะ ทางนี้ จางเหมือนกันเลย พอผ่านไป 3 วันตรวจซ้ำ ขึ้นเข้มเลยค่ะ

ขอนู๋ปล่อยไปเดือนนึ่งมาตรวจเดือนที่สองถึงรู้ว่าท้อง

ไม่น่าท้องคะ ที่ปจด.มาคร่อมอาจจะเป็นที่ฮอร์โมนคะ

เห็นจางนะ แต่จางมากๆ ลองไปตรวจเลือดดูนะคะ

ไม่ท้องนะคะ ขึ้นขีดเดียว ไม่ได้ขึ้นสองขีด

ถ้าสองขีดแต่จางมากๆ ท้องน้า เราก็เป็นค่ะ

ท้องค่ะ ของเราก็ขึ้นจางๆแบบนี้เหมือนกัน

2ขีดจางๆนะ ลองหาหมอให้หมอตรวจดูค่ะ