7 ตอบกลับ

ไม่เกี่ยวมั้งคะแม่ ลูกคนโตขึ้นตอน 6 เดือน ส่วนคนเล็กจะ 8 เดือนแล้ว ยังไม่ขึ้นสักซี่เลยค่ะ ยายเขาว่ากันว่า ขึ้นช้าจะร่วงช้า ขึ้นเร็วก็ร่วงเร็วค่ะ

บ้านนี้ขึ้นตั้งแต่ 4-5 เดือนเลยค่ะ ฟันล่างส่วนตัวน้องทานนมผงล้วน พอเข้า 6 เดือนน้องก็ทานแต่ข้าวโพด แครอท ตอนนี้ 8 เดือนฝันขึ้นมา 5 ซี่แล้วค่ะ

บ้านนี้แฝด 9 เดือนแล้ว คนนึงเพิ่งขึ้น อีกคน ยังไม่มีวี่แววเลยค่ะ

ลองตัวนี้ดูค่ะแม่ บ้านนี้ 8 กำลังจะ 9 เดือนฟันขึ้น 3 ซี่แล้วค่ะ

บ้านนี้8เดือน23 วัน เพิ่งจะขึ้นหน่อมานิดเดียวเองค่ะ

น้องบ้านนี้ก็ยังไม่ขึ้นค่ะแม่

บ้านนี้ 8 เดือน ก็ยังไม่ขึ้นค่ะ