51 ตอบกลับ

1มีนา เตรียมของใช้เสื้อครบหมดแล้วค่ะเบาะที่นอนก็ซื้อแล้ว แต่ยังเหลืออีก1อย่างกำลังตัดสินใจคือเปลนอนของลูกค่ะกำลังคิดว่าจะเอาแบบไหนดี

ขอบคุณค่ะ😍

VIP Member

บ้านนี้กำหนด5มีนาคะ เตรียมลงตะกร้าเรียบร้อย 🤣 แต่เอาลงตะกร้าน้อย เพราะเอาไปใช้จริง น้อยมาก ท้องแรกเอาไปเยอะ ขากลับจากรพ.ขนไม่ไหว 🤣

เสื้อผูกหน้า-หลัง (ชุดวันกลับบ้านด้วยนะคะ) ผ้าห่อตัว 2ผืน ผ้าเช็ดตัว 2ผืน หมวก ถุงมือ ถุงเท้า แพมเพิส แรกเกิด ทิชชู่แบบธรรมดา และ ทิชชู่เปียก ผ้าอ้อม (ไม่ได้เอาไปเพราะว่ารพ.รัฐที่นี้ให้ใช้แต่แพมเพิสค่ะ) สำลีแผ่น-ก้อน สำลีก้าน แล้วก็ของใช้คุณแม่ค่ะ 📍อันนี่จากที่ใช้จริงนะคะ รพ.รัฐนะคะ

กำหนดคลอด14มีนาทางบ้านแฟนยังไม่ให้เตรียมอะไรเลยค่ะเราเลยบอกว่าถ้าใกล้คลอดก็พากันซักเสื้อผ้าให้ลูกเรานะ😂

ใส่ตะกร้าเตรียมพร้อมแล้ว บ้านนี้3มีนา แต่อาจจะแอบแตกก่อน 😅 ราวผ้าแบบนี้แข็งแรงดีมั้ยค่ะแม่ คิดจะซื้ออยู่🤣

ส่วนตัวคิดว่าแข็งแรงดีตามราคา แต่แฟนบอกใช้แปปเดียวเดี่ยวก็พัง555

บ้านนี้กำหนด1มีนาคแต่เสี่ยงเบาหวานต้องคุมอาหารเองหมอบอกว่าจะไม่รอให้คลอดถึง40วีคคะจะกระตุ้นก่อนคะ

ขอบคุณคะแม่ๆ

จัดตะกร้าเตรียมชุดแม่ ชุดลูก เรียบร้อยแล้วจ้า ได้กำหนดวันผ่าหิ้วตะกร้าไป รพ.ได้เลย

เตรียมลงตะกร้าพร้อมหิ้วเรียบร้อยจ้าแม่ บ้านนี้กำหนด19มีนาแต่คิดว่าไม่น่าถึงค่ะ

บ้านนี้ผ่าคลอด9มีนาค่ะซื้อของครบหมดเเล้วเเต่ยังไม่ได้ซักเลย😅

บ้านนี้ยังไม่ทราบเลยคะว่าจะได้คลอดแบบไหน สู้ๆนะคะแม่ บ้านนี้กำหนดคลอดวันที่13 มีนาเลย

TapFluencer

ซักไปรอบนึงแล้วค่ะ รอซักอีกรอบก็พร้อมแพ็คลงกล่องเตรียมเลยค่ะ 😁

21มีนาเตรียมได้ครึ่งทางแล้วค่ะเหลือแค่ซื้อแพมเพิสกับเครื่องปั้นม😁☺

ช้อปปี้จ้า