11 ตอบกลับ

37+6w ค่ะ ขนาดท้องไม่ใหญ่มากยังนอนไม่ค่อยได้เลยค่ะ พลิกตัวแต่ละทีโอดโอยไม่ไหวบางคืนอีพ่อตกใจเด้งตัวขึ้นมาถามว่าเป็นอะไร ฟังดูเหมือนแม่เวอร์แต่ใครไม่เคยอยู่จุดนี้จะไม่รู้จริงๆค่ะ

อดทนเท่านั้นค่ะแม่ ดีหน่อยที่เราลาคลอดแล้ว ถ้ายังทำงานอยู่น่าจะไม่ไหวค่ะ

เป็นเหมือนกันคะ จนตอนนี้ 37w 2d สำหรับแม่แล้วนมแอนลีนช่วยบรรเทาได้คะพร้อมยาแคลเซียมที่หมอให้มา หรือซื้อจากร้านยาคะ บริหารท่าผีเสื้อก่อนนอนช่วยผ่อนคลายดี ตื่นเช้ามาอาบน้ำอุ่นคะ

บ้านนี้กลัวไม่ถึงวันนัดผ่าเลยค่ะแม่

บ้านนี้36+2ปวดขามากนั่งนอนผิดท่าคือจี๊ดมากนึกว่าขาจะหลุดออกมา แม่ได้แต่บอกอดทนใกล้คลอดแล้ว อดทนยากนะท้องแรกไม่เคยเป็นท้องนี้มาทุกอย่างเลย

บ้านนี้สามีบอกให้ฉีดยาแก้ปวดช่วย แบบสเปย์แค่ไม่หายเลยค่ะ

บ้านนี้เป็นคะแต่บ้านนี้ให้ลูกชายเยียบขาให้คะหรือกะให้เขานวดเท้านะคะปวดไม่ไหวจิงๆๆคะแต่กะไม่ค่อยแนะนำนะคะกลัวอันตราย

ก่อนคลอด 3-4วัน ลุกเดินหน่วงท้อง พลิกตัวก็เจ็บ ขาเริ่มบวม ท้องย้อย สรุป 37 wk วันหมอนัดพอดีปากมดลูกเปิด 3 cm ได้คลอดเลยค่ะ

บ้านนี้เริ่มเจ็บเตือนละแม่

เรา 34 วีคค่ะ ปวดสะโพกปวดขามาก ตะคริวขึ้นบ่อย แนะนำไปคลินิกกายภาพค่ะ ช่วยได้เยอะเลยค่ะแม่

บ้านนี้พึ่งเป็นตอน36ค่ะ

พรุ่งนี้ก็36wเหมือนกันค่ะนั่งนานไม่ได้เดินเยอะก็ไม่ได้นอนเยอะก็ปวดตัวทรมานสุดๆเลยค่ะ

บ้านนี้หน่วงมากๆค่ะ

เป้นเหมือนกันค่ะ35wปวดไปทั้งตัวเดินไม่ไหวปวดขามากนอนก้อปวดลงก้อยาก

นอนว่ายากแล้ว ลุกยากกว่าอีกค่ะแม่

น้ำตาไหลเลยค่ะ เหมือนจะหลุดออกมาทั้งหมด

จริงแม่

VIP Member

เปนเหมือนกันค่ะ เหมือนโดนซ้อมมาเลย 🤣🤣

บ้านนี้เดินทีลำบากมาก