32 ตอบกลับ

ตอนนั้นผ่าตัดไส้ติ่งแผลหายฟื้นตัวได้เกือบ 2เดือนกว่าเลย แผลก็จะตึงๆปวดสมนอนหงายแทบไม่ได้ลุกก็ต้องตะแคงค่อยๆ ไอจามทีก็ทรมานหน่อย แค่เล่าแบบผ่าตัดนะคะ

ขอบคุณนะคะแม่

ไม่เจ็บค่ะคุณแม่ เจ็บสุดก็เดินสายน้ำเกลือ บล็อคหลังหมอจะฉีดยาชาก่อนเดินเข็มจริง(น้องสาวเราบอกมา) สู้ๆ ค่ะ ขอให้ปลอดภัยทั้งแม่ทั้งลูกนะคะ 😍

เหมือนกันเลยค่ะแม่..นัดผ่าพรุ่งนี้เหมือนกัน ท้องแรกด้วย ทั้งตื่นเต้นและแอบกลัวเหมือนกันค่ะ สู้ๆนะค่ะ😊😊

ขอบคุณค่ะ ขอให้แม่และน้องแข็งแรงปลอดภัยเช่นกันนะค่ะ❤❤

การผ่าตัดไม่น่ากลัวหรอกค่ะ แต่แผลหลังผ่ามันฟื้นตัวช้า เจ็บแผลผ่านานกว่าคลอดธรรม

ขอบคุณค่ะ

VIP Member

สู้ๆนะคะคุณแม่ บ้านนี้ก็ยังเลือกไม่หด้เลยว่าจะผ่าคลอด หรือว่า จะคลอดเอง 😂😂😂😂

ขอบคุณค่ะแม่

สู้ๆนะค่ะ ขอให้ปลอดภัยทั้งแม่ทั้งลูกนะค่ะ ขอให้น้องออกมาสุขภาพแข็งแรงค่ะ

สู้ๆ นะค่ะ ขอให้ผ่านพ้นไปได้ด้วยดีค่ะ. ขอให้คุณแม่และคุณลูกปลอดภัยนะค่ะ

สู้ๆนะคะ แข็งเเรงทั้งคู่น้าา บ้านนี้ก็ลุ้นอยู่ว่าจะได้ผ่าไหม55

อาจจะทรมานตอนหลังผ่านิดหน่อย แต่เห็นหน้าลูกก็มีความสุขค่ะ

อยากเห็นหน้าแล้วค่ะ ขอบคุณนะคะ

เราก็เพิ่งผ่าคลอดไปเมื่อ 3 วันที่ผ่านมาค่ะ สู้ๆนะคะ

เจ็บมากๆค่ะ พูดตรงๆนะ เราครบ 40 สัปดาห์พอดี แล้วก่อนผ่าดันเจ็บท้องคลอดด้วย เจ็บถี่แต่ปากมดลูกไม่เปิดค่ะ ตอนผ่าแฟนเข้าไปดู แฟนบอกว่าเราโดนทำรุนแรงนิสนิงเพราะน้องตัวใหญ่ แล้วหลังผ่าเราตกเลือดไปเยอะ โดนพยาบาลหมอช่วยกันขยี้และกดหน้าท้อง ซึ่งเจ็บมากๆเพราะยาบล็อกหลังเริ่มหมดฤทธิ์ ให้เลือดไป2ถุง แผลระบมมากค่ะ