14 ตอบกลับ

บ้านนี้ลูกคนก่อนนี้ก็กระตุ้นค่ะ แม่ฝากที่คลินิก คลินิกเปิดช่วงเย็น กระตุ้นตอนประมาณ1ทุ่มกว่าๆ กระตุ้นปุ๊บหมอบอกแม่มดลูกเปิด3.8เซน พรุ่งนี้แม่ไปโรงบาลได้เลยนะ เช้ามาแม่ยังไม่มีอาการอะไรเลยค่ะ ไปโรงบาลเอาหนังสือสีชมพูไปยื่น 10โมงคลอดเลยค่ะ "วิธีกระตุ้นมีหลายวิธี" แต่ที่หมอทำให้เราคือการ ตรวจทางช่องคลอดแล้วเอานิ้วควานเปิดปากมดลูกให้ขยายเปิดค่ะ ไม่เจ็บไม่รู้สึกอะไรเลย แม่ลองไปศึกษาดูนะค่ะว่าหมอกระตุ้นให้แบบไหน 😊 ตอนนี้ท้องนี้หมอก็นัดกระตุ้นอีกวันที่20ค่ะครบกำหนดคลอดแล้ว

อันนี้หมอกระตุ้นโดยการสอดมือเข้าไปอะค่ะ หลังจากกลับบ้านมารู้สึกหน่วงๆ มีเจ็บท้องบ้างท้องแข็งบ้างแต่ไม่ถี่ รอดูอาการอยู่ค่ะ บางคนก็ว่าไม่เกิน2-3วัน บางคนก็ว่าเป็นอาทิตย์

คุณหมอน่าจะเร่งคลอดนะคะ เห็นเพื่อนพูดให้ฟังว่าเจ็บท้องนานกว่าจะคลอดแต่ไม่รู้ว่าจริงไหมบ้านนี้ถ้าอาทิตย์หน้ายังไม่คลอดหมอก็จะเร่งให้เหมือนกันค่ะ

ทำไม่หมอที่ดูแลเรา ครบกำหนดไม่มีนัด แต่นัด2 วันหลังครบกำหนด แจ้งแค่ว่า ถ้ายังไม่คลอดก็มา ไม่มีแจ้งว่าต้องกระตุ้นหรือยังไง

40วีคไม่น่าจะกระตุ้นแล้วมั้งคะ ครบกำหนดแล้วไม่ออกต้องเร่งค่ะเด็กอยู่นานไปมีความเสี่ยงหลายอย่าง

เร่งหรือยังไงก็ได้ค่ะ แม่พร้อมมาก ยิ่งอยู่นานยิ่งทรมานเรา มีทุกอาการแต่ไม่ออกสักที

เหมือนกันเลยค่ะวันศุกนี้ก็40วิค แต่ได้ยินว่าจะฉีดยาเร่งคลอดแอบกลัวอยู่เหมือนกัน

กระตุ้น ประสบการลูกคนแรกคือไม่เกิน2วันคลอดเลยค่ะ

บ้านนี้พึ่งโดนกระตุ้นวันนี้เลยค่ะ มีปวดท้องกับเลือดออกที่กระตุ้นค่ะ

จ้า คุณแม่ก็เช่นกันน่ะค่ะ

บ้านนี้กำหนด 8 ส ค ถ้าไม่คลอดหมอให้เลือกวันกระตุ้นค่ะ 8-10 เลือกได้เลย

เราโดนกระตุ้นวันนี้ หมอนัดอีกทีวันที่10ค่ะ ถ้าไม่ออกต้องนอนรพ.ฉีดยาเร่ง

40วีคยังไม่คลอดเหมือนกันค่ะ ไม่รุ้จะดนหมอนัดกระตุ้นไหมค่ะ #แอบกลัว

กระตุ้นถ้าโดนแบบเราไม่ค่อยเจ็บค่ะแม่ แต่จะหน่วงๆ หลังจากกลับมาก็มีอาการบ้างนะคะแต่ไม่มาก

40+3 หมอถึงนัดไปเจอ ตอนนี้40+2 กังวลมากหมอไม่กระตุ้นหรืออะไรเลย

บ้านนี้โดนกระตุ่นใส่ยาเร่งคลอดเข้าไปวันเดียวแตกเลยจ้า🥰🥰🥰

นอนปวดตั้งแต่9:30จนถึงคลอดเลยค่ะปวดจนอยากจะเบ่งเองเลยคะกว่าแม่จะคลอดก็เกือบบ่ายสามเลยนอนร้องไห้ทรมาน555