18 ตอบกลับ

เพราะอย่างนี้หละค่ะ ถึงได้ตัดสินใจผ่าคลอด 😂😂 ขอให้คลอดไวๆ และก็แข็งแรงปลอดภัยทั้งคุณแม่และตัวเล็กนะคะ

ของเราคลอดตรงกำหนดเรยค่ะ ก่อนหน้านี้ไม่มีอาการอะไรเรย พอครบกำหนดเริ่มปวดท้องค่ะ แล้วก็คลอดวันนั้นเรย

บ้านนี้40Wพอดี ยังไม่แตกเลยค่ะ กำหนดวันที่3 วันที่8นี้หมอนัดกลัวโดนเร่งคลอดจัง

เหมือนกันเลยค่ะ กำหนดคลอดวันที่3 หมอนัดอีกวันที่7

บ้านนี้อีก2วันครบกำหนดคลอด ก็ได้แต่เจ็บเตือน กลัวโดนผ่ามาก ไม่อยากผ่าเลย

ของเราวันนี้แล้วค่ะ ยังเงียบอยู่เลย มีเเค่เจ็บท้องแปบเดียวก้อหาย

เสียวเป็นแบบนี้จัง เราอยากคลอดเอง แต่ถ้าเลยกำหนด คงต้องผ่า

เราปากมดลูกเปิด3เซนแต่ไม่ปวดท้องใดๆเจอยาเร่ง2เข็มแตกเลย

เหมือนกันเลยค่ะครบพรุ่งนี้เหมือนกันม่มีวี่แววเลย

พรุ่งนี้เหมือนกันค่ะ 38 weeks 6 day ผ่าคลอด น้องไม่กลับหัวค่ะ

บ้านนี้กำหนด1พ.ยเลยมา2วันแล้วไม่มีวี่แววเหมือนกัน