31 ตอบกลับ

ทักไม่เหมือนกันสักวันค่ะแม่ บ้านนี้ก็8เดือนครึ่งแล้ว บางวันเราใส่เลคกิ้ง+เสื้อธรรดา ก็พากันทักว่าท้องเล็ก บางวันเราใส่ชุดคลุมท้อง มันโปร่งๆ ก็พากันทักว่าท้องใหญ่เนาะ ยิ่งบางคน ผช.แท้ๆนะ ยังทักเลยค่ะ ทำไมเอ็งท้องใหญ่จัง ท้องแล้วตัวใหญ่เนาะ!! (แอบสวนกลับในใจว่าตัวเองตัวเล็กตายล่ะ) #ประสาทเสียค่ะ แต่พยายามไม่คิดอะไร

ก็ว่างั้นเเหละค่ะ5555😂

อายุครรภ์เท่ากันเลยจ้า ท้องก็ไม่ต่างกันมากนะ แต่โดรส่วนตัวคิดว่าตัวเองท้องใหญ่ เพราะตัวเล็กไม่น่าจะใหญ่ขนาดนี้ได้ 5555 ของคุณแม่ก็ถือว่าดีกำลังดีนะคะ

ทางนี้ก็กลัวคลอดเองไม่ได้ กะตรวจอีกรอบจะเลิกขุนน้องหละ 555

บ้านนี้ก็8เดือนค่ะ ใครๆก็ทักว่าท้องเล็ก แต่สำหรับแม่แม่ว่าใหญ่อยู่น่ะค่ะ หมอบอกน้องน้ำหนักเกินเกณฑ์ค่ะ กินอะไรเข้าไปส่วนมากลงที่ลูกค่ะแม่

น้องน้ำหนักเท่าใลค่ะแม่

บ้านนี้ท้อง 7 เดือนค่ะ ท้องเล็กมากจนบางคนยังดูไม่ออกว่าท้องเลยค่ะ โดนทักว่าทำไมท้องเล็กจนเบื่อ แต่ซาวด์แล้ว ลูกตามเกณฑ์อยู่ก็พอแล้วค่ะ

ท้องใหญ่ก็มีปัญหาท้องเล็กก็มีปัญหาทั้งกันได้ทุกอย่างไป คนทักไม่เคยท้องหลอสงใสจังพาคนท้องเครียดเปล่าๆอย่าไปสนใจค่ะ

ปกติค่ะ ไม่ใหญ่ตอนเรา8เดือนใหญ่กว่านี้เยอะเลยค่ะปากคนก็พูดไปเรื่อยอย่าไปจิตตกกับคำพูดชาวบ้านที่ไม่ใช่หมอเลยค่ะ

บ้านนี้จะ 9 เดือน คนอื่นชอบทักว่าได้ แฝดรึป่าวเนี้ย ท้องใหญ่มาก แต่พอเรามองท้องตัวเอง มันดูไม่เห็นใหญ่เลย 5555

ใหญ่เหมือนกัน มีแต่คนทักว่าได้แฝดรึ 5555 แต่น้ำหนักปกติค่ะ ไม่คิดมากค่ะ เราบำรุงดีจ้า

บ้านนี้ไปซาวที่ไรหมอบอกเกินทุกรอบเลยค่ะ เขาบอกกินน้อยๆๆเพราะเด็กเริ่มใหญ่เดี๋ยวคลอดไม่ได้ค่ะ

ถ้าคนที่ทักยังงั้นยังงู้นยังงี้ ไม่ใช่หมอสูติฯ ก็ไม่มีอะไรต้องกังวลค่ะ

บ้านนี้ก้8เดือนแต่บางคนบอกว่าท้องเล็กแต่เราว่าท้องใหญ่น่ะ