2 ตอบกลับ

VIP Member

ถึงที่บ้านจะมีประสบการไม่ดีเกี่ยวกับคลอดธรรมชาติ แต่ใช่ว่าจะเกิดกับเราค่ะ คนแต่ละคนไม่เหมือนกันเคยปรืกษาหมอแล้วส่วนใหญ่หมอทุกที่เค้าจะแนะนำลองคลอดเองก่อนถ้าใครมีปัญหา เด็กไม่กับหัวหรือมีปัญหาด้านอื่นๆๆ หมอเค้าถึงยอมผ่าให้ค่ะ หมอจะรอดูติดตามอาการเราตลอดไม่ต้องห่วงค่ะ #ส่วนเราเองกลัวการผ่ามากภาวะนาขอให้คลอดเองคลอดง่ายๆ😆😆

ถ้าไม่มีปัญหาอะไรหมอไม่ผ่าให้หรอกค่ะส่วนมาก นอกจากน้องไม่กลับหัว เชิงกรานแม่เล็ก หรือความเสี่ยงต่างๆ