2 ตอบกลับ

ฝากพิเศษก็เหมือนซื้อความสบายใจค่ะแม่ ฝากพิเศษเวลาเจ็บท้องคลอดจะไม่ต้องนอนทรมานเป็นวันๆค่ะ หมอเจ้าของไข้จะดูแลเราเป็นอย่างดี ติดตามอาการอย่างใกล้ชิดค่ะ และเป็นคนทำคลอดให้เราเองค่ะ ฝากธรรมดาก็ขึ้นอยู่กับว่าวันที่เราจะคลอดเราเจอหมอคนไหนในวันนั้นค่ะ เลือกหมอไม่ได้ เลือกวิธีคลอดไม่ได้ ต้องเจ็บท้องหลายชั่วโมงหรืออาจจะข้ามวันเพื่อรอปากมดลูกเปิดก่อน ถ้าเสี่ยงอันตรายถึงจะได้ผ่าค่ะ.

ถ้าฝากพิเศษหมอคนที่เราฝากครรภ์ด้วยจะเป็นคนมาทำเคสให้เรา ไม่ว่าจะดึกดื่นหรือไม่ใช่เวรของท่าน และเราสามารถเลือกที่จะผ่าหรือคลอดเองได้ แต่ถ้าไม่ฝากพิเศษจะเป็นเวรของหมอคนที่อยู่เวรเป็นคนทำเคสให้เรา และจะต้องคลอดธรรมชาติเท่านั้น นอกจากจะมีความเสี่ยงที่คลอดเองไม่ได้ถึงจะผ่าให้ค่ะ