23 ตอบกลับ

วันนี้ไปฝากท้องมาแล้วค่ะไม่เสียค่าใช้จ่ายเลยสักบาท เราฝากโรงบาลรัฐ เสียแต่ค่าตรวจโควิค 600บาท แต่หมอบอกว่าครั้งหน้าต้องเสียตังเองเพราะสิทธิ์รักษาไม่ได้อยู่ที่นี่

เราไปฝากคลินิกค่ะหมอที่คลินิกขึ้นตรงกับโรงพยาบาลที่เรารักษาค่ะ ครั้งแรกไม่เกิน 2,000 บาทค่ะ ช่วงนี้ covid เลยต้องยอมเสียเงินเยอะค่ะเพราะโรงพยาบาลรัฐคนเยอะมาก

อยู่ที่แม่จะเลือกฝากที่ไหนค่ะ คลีนิคราคาหนึ่ง เอกชนราคาหนึ่ง(แต่มีแพ็คเกจให้เลือกนะคะ) ส่วนรัฐบาล สามารถใช้สิทธิบัตรทอง หรือ ประกันสังคม ได้ค่ะ

VIP Member

อยู่มที่ว่าแม่ฝากที่ไหนค่ะ ถ้ารพ.รัฐมีสิทธิบัตรทองก็เสีย 30 บาท ถ้าคลินิกก็เริ่มที่ 2,000 บาท ถ้ารพ.เอกชนบ้านนี้จ่ายไป 8,000 บาทค่ะ

บ้านนี้ฝาก2ทีทั้ง รพ.รัฐ และคลีนิคค่ะ รพ.รัฐฟรีค่ะ คลีนิคค่าซาวด์และค่ายา ก็ประมาณ2,000ค่ะ

เราฝากรพ.รัฐ มีสิทธิ์บัตรทอง เสียเเค่30บาทค่ะ ได้ตรวจฟรีทุกอย่าง

ของเรารพ.เอกชน จ่าย2พันค่ะ ตรวจเลือดและปัสสาวะ สามีภรรยา ด้วยค่ะ

เราฝากพิเศษคลินิก รวมซาวน์ เจาะเลือด ยาบำรุง 3000฿ ค่ะ

ฝากคลินิก ตรวจเลือดพ่อแม่ ซาวน์ ได้ยาบำรุง 3,400บาทค่ะ

บ้านนี้ฝาก2ที่ค่ะ รพ.รัฐฟรี คลีนิคประมาณ2,000ค่ะ