16 ตอบกลับ

เราฝากเอกชน สิทธิประกันสังคม สำรองจ่ายเอง 1,300 บาท ก็ตรวจการตั้งครรภ์ ฟังเสียงหัวใจ อัลตราซาวด์ เจาะเลือดตรวจโรค เก็บตัวอย่างฉี่ รับสมุดสีชมพู รับคำแนะนำเรื่องการให้นมลูก ตรวจปานนม รับยาบำรุงค่ะ

แล้วแต่คลินิกค่ะ. ท้องที่สี่แต่ละที่แต่ละรอบก็ไม่เท่ากันค่ะ ล่าสุดท้องนี้ที่คลินิกครั้งแรกสามพันกว่า ครั้งต่อๆไปเดือนละพันขึ้นตลอดค่ะ ถ้าฝากโรงพยาบาลรัฐอาจจะถูกกว่านี้ค่ะ

บ้านนี้ฝากรพ.รัฐ ที่มีสิทธิ์บัตรทอง ฝากฟรีค่ะ ยาได้ฟรีฟรีตรวจฟรี ก็จะมีเสียแค่30บาทบ้างที่นอกเหนือกว่านั้นค่ะ รพรัฐนี่ย้ายสิทธิ์ได้นะคะ ถ้าอยู่ไกลบ้าน จะได้ไม่เสียเงินมากค่ะ

ขอสอบถามหน่อยนะคะถ้าเกิดว่าเราอยากรู้ว่าเรามีสิทธิ์บัตรทองที่ไหนเราสามารถให้คุณหมอเช็คให้ได้ไหมคะ

บ้านนี้ฝาก รพ เอกชน ครั้งแรก5พันกว่า 🥹 เจาะเลือดด้วยอัลตร้าซาวด์ด้วย แล้วแต่ค่ะว่าครั้งไหนตรวจอะไรจ่ายตามจริง 🥹🥹 ลาออกจากงานแล้วเลยไม่มีสิทธิ์ประกันสังคม(ไม่ต่อเอง😂)

ถ้าฝากรพ.รัฐที่มีสิทธิ์ไม่มีค่าใช้จ่ายค่ะ ถ้าฝากคลินิกมีค่าใช้จ่ายแน่นอนเราฝากครั้งแรกจ่ายไป 1,700 กว่าค่ะมีค่าซาวด์ ยาบำรุงครรภ์ และตรวจเลือดของเราคนเดียว

อย่าบอกว่าไม่เสียค่ะ บ้างอย่างคือต้องเสียนะ .... เหมือนวัคซีนบ้างวัคซีน ค่ารักษาทุกนัดคือ30บาท ...ค่ะ

TapFluencer

เราฝากรพ.รัฐของเราจ่ายไป 1750 ค่ะ ครั้งแรก พอตรวจเลือดมาเรามีภาวะธาลัสซีเมียสองคนเลย เลยได้เสียค่าตรวจแล็ปอีก 540 บาทค่ะ

บ้านนี้ฝากรพ รัฐ เสีย30บาทค่ะ หมอก็จะชักประวัติถามรอบเดือนเจาะเลือดของพ่อเเละแม่เด็กแล้วก็ซาวด์ดูตัวเด็กค่ะ

เราฝาก รพ.รัฐ สิทธิ 30 ไม่เสียค่าใช้จ่ายอะไรเลย ฉีดวัคซีนก้ไม่เสีย ตรวจเลือด ตรวจดาวน์ซินโดรม ก้ไม่เสีย

บ้านนี้ครั้งแรกฝาก รพ.รัฐนะคะ หมอตรวจเลือดทั้งพ่อและแม่ค่ะ หาเชื้อ ทารัสซิเมีย ไม่ฟรี เสียตังค่ะ

เเม่บ้านนี้ไปฝากท้องไม่เสียสักบาทค่ะเพราะใช้สิทธิ​30​บาท​เสียเเต่ค่าเจาะเลือด​เเฟน450 บาทค่ะ