22 ตอบกลับ

แม่คะฝากหน่อยนะคะ รพ.รัฐนี่ซาว์ดให้รอบเดีนวตอน4เดือนหรอคะ วันนี้นัดมา32วีค ถามหมอซาวด์มั้ยคะวันนี้หมอบอกซาว์ดไปแร้วนิ่ ปกติใช่มั้ยคะ

อ้อขอบคุณนะคะท้องแรกไม่ค่อยรู้เรื่องนี้เลยค่ะ จะตัดสินใจซาวด์ดคลีนิกดูค่ะว่าตอนนี้ นน.ลูกเท่าไหร่แร้วกังวลว่าลูดจะตัวน้อยค่ะเพราะตอน4เดือนหมอบอกตัวน้อยมากๆก็หวังซาว์ดรอบต่อไปจะได้รู้แต่หมอก็ไม่ซาว์ดให้ตอนนี้ก็32วีค ก็เท่ากับ8เดือนใช่มั้ยค่ะ เคยเห็นมีคนบอกว่า รพ.รัฐจะซาว์ดให้อีกที8เดือนเลย รอจนมาถึงวันนี้สรุปไม่ได้ซาว์ดเซ็งมากค่ะตั้งแต่ฝากมาเคยซาว์ดรอบเดียวแผ่นซาว์ดก็ไม่มีติดสมุดเหมือนคนอื่นสักใบเลยค่ะ😰

ไม่เสียค่ะ ฟรีทุกอย่างยกเว้นนอนห้องพิเศษต้องจ่ายต่างหาก

บัตร30บาทไม่เสียค่ะจะเสียเฉพาะยานอกบัญชีแต่ละครั้ง/เดือน

VIP Member

ฟรีค่ะไม่เสียแต่กรณีไม่สบายไปตรวจเองเราเสียนะคะ

ไม่เสียค่ะ ฟรีทุกอย่างยกเว้นค่าห้องเวลาคลอดค่ะ

ค่ะขอบคุณนะคะ

VIP Member

เสียค่ะ ถ้าสิทธิบัตรทองเราไม่ได้อยู่รพ.นั้น

VIP Member

ของเราประกันสังคมไม่เสียสักบาท เอกชนค่ะ

ของเราใช้สิทบัตรทองไม่เสียสักบาทค่ะ

ไม่เสียค่ะ รพ.รัฐฝากครรภ์ฟรี

ของเราไม่เสียสักบาทค่ะ

รอนานจนต้อง ย้ายไปฝากคลินิกเอาอ่ะค่ะ แต่ก็เลือกคลินิกที่หมอประจำอยู่สิทธิบัตรทอง