8 ตอบกลับ

ช่วง6เดือน​หลังแต่งงาน​ เราฝันตลอดเลยค่ะ​ ฝันว่าอุ้มเด็ก​ ฝันว่ามีเด็กเกาะขา​ ฝันว่าป้อนนมเด็ก​ ฝันว่าเด็กดูดนม​ ฝันว่าเลี้ยงเด็กสารพัด​ เรากลัวมากซึ่งเราไม่อยากมีลูกค่ะ​ 555​ กะว่าขอเที่ยวซักปีสองปีก่อนนะค่อยคิดเรื่องมีลูก​ ไม่ทันแย้วววว​ บังเอิญลูกอยากมาเกิดค่ะ

ใช่ค่ะ​

ขอให้ฝันเป็นจริงนะคะ เราก็เพิ่งฝันอาทิตย์ก่อน ว่าเพื่อนฝากเลี้ยงลูกแล้วเราทำลูกเขาหาย แต่พอดีเราเห็นพระที่เราใส่อยุ่ จึงท่องคาถา พอท่องแล้วเป่าที่พระ ก็กลายเป็นลูกเพื่อนหลับปุ๋ยอยู่ในอ่อมกอดเราเลย ฝันว่าป้อนนมลูกเพื่อนด้วยนมตัวเองไปด้วยซะงั้นค่ะ

เคยฝันแบบนี้เหมือนกันค่ะ สงสัยเป็นเราอยากมีลูกมาก ปล่อยมา3ปีไม่มีท่าทีว่าจะท้อง พอฝันแบบนี้เราก็ดีใจลึกๆเลยไปเล่าให้แม่ฟัง แม่บอกว่าถ้าฝันว่าเด็กดูดนม จะมีเรื่องเสียเงิน ไม่กี่วันถัดมาก็มีเรื่องให้เสียเงินจริงๆ และไม่ท้องด้วย

ญาติเราเพิ่งคลอดได้ไม่นานนี้เองค่ะ ตอนที่ญาติคลอดตอนไปเยี่ยมก็เห็นเค้าให้นมหลานอยู่ ก็ไม่ได้อะไรนะคะ พูดคุยกันปกติ แต่ว่าพอกลับบ้านมาคืนนั้นก็เก็บมาฝันว่าอุ้มเด็กดูดนมค่ะ แปลกดีเหมือนกัน

น้องเราก็เคยฝันเหมือนกันนะค่ะ ฝันว่าเด็กดูดนม แต่ไม่มีอะไรเกิดขึ้นค่ะ เพราะว่าเขาไม่มีแฟน ไม่ได้แต่งงานด้วยค่ะ

ขอให้ฝันเป็นจริงนะคะ เมื่อคืนเราฝันว่ามีคนทิ้งเด็กไว้ เราไปอุ้มขึ้นมา อุ้มอยู่สักพักนึกได้ยกให้คนอื่นไป

เคยฝันว่านอนในตำหนักสีทอง เราก็ห่มสไบทอง แล้วก็นอนกะใครไม่รู้อยู่ข้างๆ สักพักได้ยินเสียงเด็กร้องค่ะ

ไม่แปลกหรอกค่ะถ้าเวลาคนเราอยากมีลูกมาก ๆ แล้วจะเก็บเอาไปฝัน