2 ตอบกลับ

ยี่ห้อนี้เลยค่ะแบบนี้เลยค่ะ เราซื้อจากบิกซีนะคือเนื้อผ้านุ่มสุดๆแล้ว นุ่มกว่าแบบอื่นๆที่เขาว่านุ่มๆกันอีก เจอยี่ห้อนี้อันนี้ไปนุ่มกว่าเยอะ คือจะบอกว่าเนื้อผ้าสำลีมันก็มีหลายเกรด ส่วนตัวยี่ห้อนี้อันนี้เลยคือเนื้อนิ่มสุด เพราะไปเลือกมาหลายแบบแล้วร้านลองหยิบลองจับทุกชนิดผ้าที่เค้าว่าดี ส่วนตัวยังว่าไม่ค่อยดีสำหรับเรา มียี่ห้อที่บิกซีอันนี้แหละดีสุดส่วนขนาดผ้าอ้อมเนี่ยคือต้องคิดก่อนนะว่าเราซื้อไปใช้อะไรบ้าง ถ้าใช่นุ่ง กับแค่เช็ดน้ำลาย ก็ขนาด24 ถ้าใช้นุ่งด้วย เช็ดตัวด้วย ห่อตัวด้วย เช็ดน้ำลายด้วย ก็ขนาด27ค่ะใช้ได้ยันโต ส่วนจะซื้อกี่ผืนนั้นคืออยู่ที่ว่า จะเลี้ยงแบบไหน ผ้าอ้อมล้วน หรือแพมเพิสหลัก+เสริมผ้าอ้อมบ้าง

อันนี้เนื้อสาลู สำหรับเราไม่ผ่านค่ะ ซักบ่อยขนาดไหนก็ไม่ผ่านค่ะ ส่วนตัวที่บ้านชอบนุ่มแบบคอนต้อน ไม่ได้ขอบนุ่มแบบกระด้าง *การเลือกเนื้อผ้าอยู่ที่จริตและความชอบส่วนตัวของแต่ละบุคคลเลยค่ะ*

บ้านนี้ซื้อมาทั้ง2แบบเลยค่ะ สาลูกกับสำลีค่ะ ขนาด27*27 ซื้อมาประมาณ2-3โหลค่ะ