2 ตอบกลับ

ไม่ควรกินเลยคะ ร่างกายมีวิธีการขับออกอยู่แล้ว พอจะหายแล้วไปโดนกระตุ้นด้วยยาที่หมักดองอีก ยาวๆเลยค่ะ เพื่อนเราเป็นยาวหลายเดือนเลยเพราะยาขับน้ำคาวปลา

ไม่เป็นไรค่ะ แต่เหมือนมันกระตุ้นให้ขับอะไรภายในออกมา ขนาดกินตอนปกติที่ไม่ท้องมันยังขับออกมาเลยค่ะ

ยาขับน้ำคาวปลาไม่ควรกินเลยค่ะ แม่เราเคยจะให้กินตอนที่คลอดคนแรกแต่เราไม่กิน พอหลังจากน้ำคาวปลาหมด ปจด ก็มาปกติ แบบนี้ควรปรึกษาหมอเลยค่ะ

หรือจะเปน ปจด ก้อไม่แน่ใจค่ะ แต่ เกิน 10 วันแล้ว ยังไงจะไปปรึกษาหมอค่ะ ขอบคุณค่ะ